ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ G-Saviour  (อ่าน 4873 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ถามเกี่ยวกับ G-Saviour
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 06:35:33 PM »
G-Saviour มีใครพอรู้เนื้อเรื่องบ้างมั้ยครับ พอดีชอบดีไซน์หุ่น เพิ่งได้โมมา อยากรู้เนื้อเรื่องความเป็นมาน่ะครับ มันยังเป็นกันดั้มอยู่มั้ยครับ ดูรอบๆกล่องโมหาคำว่ากันดั้มไม่เจอเลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
Re: ถามเกี่ยวกับ G-Saviour
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 07:55:13 PM »
Gก็หมายถึงกันดั้มล่ะครับ
เป็นหนังโรงเก่า(ประมาณ15ปีที่แล้วครับ)
ออกเป็นหนังwifisci-fiมากกว่ากันดั้มครับ
ดูได้ในคลิปนี้ครับ https://m.youtube.com/watch?v=bHFFvrmCMn4

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 08:45:15 AM »
ขอบคุณมากครับ ภาพก็โอเค แต่ CG มันช้าๆเนือยๆไป อย่างว่าเทคโนโลยี 15 ปีก่อน ท่าทางน่าสนุกดีครับ เสียดาย ผมข้ามกำแพงภาษาไม่ไหว อยากรู้เนื้อเรื่องอ่ะครับ

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 02:31:33 PM »
เนื่อเรื่องเกี่ยวกับ side8น่ะครับ ผมไม่ได้พิมพ์ผิดหรอก side8จริงๆครับ
เรื่องราวเกิดขึ้นในuc0223ครับ(อ้าว หนังเก่าแต่ดันใช้ยุคใหม่สุดเฉยเลย :iconsweat: )

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 08:04:06 PM »
เคยดูแบบซับengนานแล้ว งงเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 12:12:04 PM »
ประมาณว่าเป็นโลกหลัง EFSF แตก ก็เกิดกลุ่มใหม่ๆแตกกันไป และมีกลุ่มนึง Consent อดีตefsf เริ่มใหญ่โต แต่ทว่าก็ดันเกิดภาวะขาดแคลนอาหาร

มาร์ค พระเอกอดีตนักบินของ Consent ไปช่วยซินเธียจากการล่าของ Jack อดีตหัวหน้าของมาร์ค ทำให้มาร์คพบว่าซินเธียและดร.รีว่าคิดค้นวิธีทำให้สามารถผลิตอาหารได้มากขึ้น แต่ Jack ก็มายึดอำนาจจากนายพลที่มาร์คจะไปแจ้งเรื่องวิธีผลิตอาหาร มาร์คเลยหนีไปไซด์4และพบหัวหน้าของอิลูมินาติ และได้รับ G-saviour ไปสู้กับแจ็ค แล้วก็ชนะ แต่ก็ต้องถอยไปเพราะพวกแจ็คของมาเสริม มาร์คได้หัวหน้าอิลูมินาติช่วยและบอกให้ไปติดอุปกรณ์สำหรับภาคพื้นแล้วไปสู้ในโคโลนี่แทน (มันจะบ้ารึ ดันพาศึกเข้าไปในโคโลนี่) และเอาชนะศัตรูที่ตามมาได้แล้วก็จบ

ภาคเกม เปลี่ยนพระเอกเป็น reed fox ฝ่ายอิลูมินาติ ไปตามล่า project raven ของ Consent

ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 12:19:37 PM »
ประมาณว่าเป็นโลกหลัง EFSF แตก ก็เกิดกลุ่มใหม่ๆแตกกันไป และมีกลุ่มนึง Consent อดีตefsf เริ่มใหญ่โต แต่ทว่าก็ดันเกิดภาวะขาดแคลนอาหาร

มาร์ค พระเอกอดีตนักบินของ Consent ไปช่วยซินเธียจากการล่าของ Jack อดีตหัวหน้าของมาร์ค ทำให้มาร์คพบว่าซินเธียและดร.รีว่าคิดค้นวิธีทำให้สามารถผลิตอาหารได้มากขึ้น แต่ Jack ก็มายึดอำนาจจากนายพลที่มาร์คจะไปแจ้งเรื่องวิธีผลิตอาหาร มาร์คเลยหนีไปไซด์4และพบหัวหน้าของอิลูมินาติ และได้รับ G-saviour ไปสู้กับแจ็ค แล้วก็ชนะ แต่ก็ต้องถอยไปเพราะพวกแจ็คของมาเสริม มาร์คได้หัวหน้าอิลูมินาติช่วยและบอกให้ไปติดอุปกรณ์สำหรับภาคพื้นแล้วไปสู้ในโคโลนี่แทน (มันจะบ้ารึ ดันพาศึกเข้าไปในโคโลนี่) และเอาชนะศัตรูที่ตามมาได้แล้วก็จบ

ภาคเกม เปลี่ยนพระเอกเป็น reed fox ฝ่ายอิลูมินาติ ไปตามล่า project raven ของ Consent

ผมพึ่งรู้นี่แหละว่ามีภาคเกมด้วย