ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ EX ] วิหคเพลิงสวรรค์ RX-0 Unicorn Fighter "Phenex" [1/60 PG][Daban][โหลดโหด]  (อ่าน 27866 ครั้ง)

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
มันช่างทองอร่ามอะไรเช่นนี้

คุณนาโนแอคชั่นได้ขนาดนี้แสดงว่า ข้อต่อจุดขยับแก้ไขมา
ม้าขาวตัวเก่าของดาบัน งองแง่งมาก

ออฟไลน์ puchithaha

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
รีวิวยอดเยีี่ยม พรีไว้ยังไม่ได้เลย
ปัญหาผมจะต่อรอดมั้ยเนี่ยยย

ออฟไลน์ Aomsinrock

• *
  • Like: 0
ลุงดาอาจทำสีทูโทนขำๆได้พร้อมไฟเท่าไหร่หรอครับ :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
ได้มาแล้ว เจอปัญหาเลยตรงหัวมันไม่ล็อคให้ เลยต้องหั่นออกแล้วเอากาวติดไปเลย :iconpale: ส่วนตรงเขายัดเข้าได้แหะแต่ลุ้นอยู่เหมือนกัน  :iconpale: :iconcryout: เป็นการต่อที่ระทึกมาก

ออฟไลน์ sodath

• *
สถานะตอนนี้ Complete ไปแล้ว 60% เหลือที่ยังไม่ได้ต่อคือ ขา อาวุธ ปีกเจ้ากรรม ปัญหาที่ผมเจอเท่าที่ต่อมา

หัว - ตื่นเต้นสุดเลยคือตอนยัดเขาใส่ตรงหน้าผาก (เขาหักมาแล้วตอนต่อ Banshee น้ำตาแทบร่วง)

ตัว - เดือยที่แขนข้างลำตัว มันยัดแขนเข้าได้ไม่สุดทำยังไงก็จนปัญญา สุดท้ายก็กระดาษทรายซะเลยหมดเรื่อง

นอกนั้นยังไม่เจออะไรและหวังไว้ว่าคงจะไม่เจอ (ที่เหลือมันไม่ยากแล้วด้วยแหละ ขา อาวุธ ปีก)

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
ตอนนี้ต่อเสร็จแล้ว ทำไมมันลำบากมากเลย555 เล่นซะแกนแขนหักไปข้างนึกเลย :iconangry: แล้วพาลข้อแขนหลุดอีก เวงกำ แต่ก็เสร็จ ตอนนี้ได้สะตาบเรียบร้อยแล้ว :icondizzy: ของ

ออฟไลน์ jinn13jinn

• *
อยากถามคุณ นาโร่ ว่าตัวนี้ต่อเสร็จแล้ว (รวมฐาน+ปีก)
สูงกี่ ซม. ครับ พอดีว่ามีตู้อยู่ ไม่แน่ใจในความสูง กลัวจะยัดไม่ได้ แต่อยากได้มาก  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2016, 11:14:15 PM โดย jinn13jinn »

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ขอถามความเห็นคุณนาโร่ด้วยคนครับ คุณนาโร่คิดว่า pg ตัวถัดไปจะเป็นอะไรครับ เพราะผมต่อทุกตัวไปแล้ว รอแต่ตัวถัดไปครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ suzurun

• Verified User
  • *
  • ต่อดิบตัดเส้น ดองโม
สอบถามคุณ naroki หรือใครก็ได้ครับ ว่า จะหาสีทอง ของอะไรมาแต้มรอยตัด ได้บ้างครับ ที่กลมกลืนกัน

QC สีทองแย่จริงครับ ของผม มีฝุ่น เส้นใย เต็มเลยครับ และที่แรงสุดคือ มีจุดสีเป็นกลมๆตรงปาก ร่าง unicorn T_T