ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าครับชิ้นส่วนแตกซ่อมยังไงดีครับ มีรูป  (อ่าน 1599 ครั้ง)

ออฟไลน์ ragkapok

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ชิ้นส่วนที่หัวแตกหายไปสาเหตุมาจากเนื่องด้วยพ่นชิ้นใสในหัวด้วยสีกระป๋องใจร้อนไม่แห้งดีจับประกอบแล้วผมลงอีนาเมลที่ตาแต่ไปเลอะตรง
ที่แตกเลยเอารอนสันเชดก็เป็นดังภาพใช้อะไรอุดสร้างใหม่ได้มั่งครับอีฟ๊อกซี่งี้ได้ไหมครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • แต่งด้วยมาร์คเกอร์
  • *
  • Like: 6
Re: งานเข้าครับชิ้นส่วนแตกซ่อมยังไงดีครับ มีรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2016, 11:07:13 PM »
จริงๆ เอาอีฟอกซี่อุดโป้ใหม่ก็ได้ ความเนียนแล้วแต่ ฝีมือเรา RG ชิ้นเล็กคงไม่ยาก แต่หล่อ ส่วนที่หายไปนี่เนียนยากถ้าไม่มีแบบก๊อบ  แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ลองหามาอุดๆขัดๆ เหลาก็น่าจะไม่ยาก เพราะชิ้นเล็ก

เคยmega size แตก อุดยากมาก ส่วนที่ร้าวมันไม่เชิงอุดมันเหมือน โปะทับ ปิดรอยแตกมากกว่า  ลองกาวฝาส้มทาให้เชื่อมก็ไม่ได้เพราะรอยมันเหมือนรอยร้าวกาวไหลไม่ลง เลยต้องโป้วทับ

• *
Re: งานเข้าครับชิ้นส่วนแตกซ่อมยังไงดีครับ มีรูป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2016, 06:15:13 AM »
ครับจริงๆชิ้นที่แตกมันมีอยู่ว่าจะซื้อติดกาวแต่ป้ามาปัดฝุ่นโดนโมล้มผมนี่เศร้าเลยเดี๋ยวยังไงลองทำดูครับ
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ ohiyo

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 02:49:50 PM »
แนะนำใช้ทินเนอร์ผสมสีของไกอา หยดบนทิชชู่แบบโทว์เวล แล้วเช็ด ออกง่ายไม่กัดโมบันได แต่ถ้าลงเยอะๆแบบเทราดก็กัดนะ แนะนำล้างไปซับให้แห้งไปอย่าทิ้งนาน

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 04:02:59 PM »
1. ตั้งรับซากมาเป็นอะไหล่เปลี่ยน เนียนกริบเหมือนเดิม ไม่เสียเวลา แต่เสียเงิน
2. สแครชบิล ชิ้นส่วนมาใหม่ เสียเวลาเก็บงาน อาจไม่เนียนเหมือนออกมาจากบล้อค ต้องทำสีใหม่ แต่ไม่เสียเงิน

เลือกดูครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 05:51:07 PM »
ขอบคุณครับในใจตั้งใจจะพอกจากชิ้นส่วนเดิมครับแต่คงอีกนานทำสีส่วนอื่นตัดเส้นให้จบเลยค่อยหาเวลามาแก้เอานะครับ :iconcryjoy: