ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเป็นช่องๆ Metal gear Metal build oo seven sword  (อ่าน 4977 ครั้ง)

ออฟไลน์ puchithaha

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
รีวิวเป็นช่องๆ Metal gear Metal build oo seven sword
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 01:30:22 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน
วันนี้มารีวิว เจ้า Metal build จีนหน่อย ได้มาซักพักไม่มีเวลารีวิว
ที่สงสัยคือ ทำไมยังไม่เห็นใครมารีวิวเลย พยายามหาข้อมูลซักพักก็ไม่มี
เลยจับรีวิวเองเลย ต้องบอกก่อนนะครับว่า ผมไม่เคยได้ลองจับ Metal build bandai มาก่อน
มาเล่นตัวนี้ น้ำหนักใช้ได้เลย ข้อต่อแข็งแรง ไม่ค่อยง่อยเหมือนพลา สีสันสวยสุดๆ ผมว่าเนียนๆเหมือนของ bandai
แต่มีข้อเสียอย่างนึง ฐานง่อยมากกก เนื่องจากตัวโมมีน้ำหนักจากเหล็กพอสมควร ทำให้เวลาเล่นท่าทางกับฐาน ผมว่าห่วย จัดท่าลำบากมาก
ส่วนเรื่องราคา แล้วแต่ร้านเลยครับ ให้ความคุ้มผมให้ 9/10 ตัดที่ฐานง่อย รับน้ำหนักไว้ไม่ไหว
เอาละบ่นมาพอแล้ว มาชมกันเลยครับ

หน้ากล่องครับ ตัวกล่องไม่เหมือนลุงบัน

แกะออกมา มีกระดาษหลังแป่ะไว้อยู่

ภายในกล่องครับ มาพร้อมคู่มือ

คู่มือครับ

มาดูตัวหุ่นดูบ้างครับ จับครั้งแรกมีน้ำหนักมาก แถมข้อต่อไม่ง่อยเหมือนกันพลาครับ

จุดขยับครับ

นั่งคุกเข่าได้เลย

ชมลายละเอียด ดีคอลติดมาให้ สวยงามเลยครับ

ดีคอลใต้ GN Drive ยังมี

ถอด GN Drive ได้

อุปกรณ์มาในกล่อง

มาแอ๊คชั่นกันบ้างครับ

ดาบ GN Sword buster เบากว่าที่คิด

แปลงร่างเป็น seven sword

GN Katar

เอาดาบมาเป็นหอกได้ครับ

เทียบกับ MG ดูเนียนๆไปครับ

หมดแล้วครับ สำหรับเจ้า oo seven sword ตัวนี้ ความคุ้มให้เต็มเลย คุณภาพของสินค้า ถือว่าโอเคสุดๆ
ประทับใจมาก ตินิดหน่อย ฐานโครตง่อย รับน้ำหนักไม่ไหว

ลาไปกับภาพนี้ครับ ไว้เจอกันโอกาศหน้าครับ สวัสดี

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: รีวิวเป็นช่องๆ Metal gear Metal build oo seven sword
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 09:23:38 PM »
สวยมากครับอยากลองเหมือนกันเห็นออกมาหลายตัวเลย

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
Re: รีวิวเป็นช่องๆ Metal gear Metal build oo seven sword
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 10:05:31 PM »
รบกวนท่านเจ้าของกระทู้พอใบ้ราคาคร่าวๆได้มั้ยครับ ร้านที่ขายด้วยจะเป็นพระคุณยิ่งเลยครับ