ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Decal ที่มากับ MG OO Raiser กับ LED นิดหน่อยค่ะ  (อ่าน 2592 ครั้ง)

ออฟไลน์ Luktan31812

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0

แผ่นซ้ายใช้เหมือนสติ๊กเกอร์ใช่มั้ยคะ ถ้าต้องการให้บางไม่เห็นขอบ ทาน้ำยา Mr.Softer ได้มั้ยคะ

ส่วนอันขวาคือ Decal แบบขูดใช่มั้ยคะ งงเลย ไม่รู้ว่ามีแถมมาด้วย

ไฟ LED ที่ให้มา 1 ดวง ใส่ถ่านกระดุมขนาดเล็ก 2 ก้อน ซื้อตามห้างธรรมดาได้ใช่มั้ยคะ ให้มาดวงเดียวกำลังคิดเลยว่าจะใส่ตรงไหนดี จะซื้ออีก 4 ดวงมาใส่ให้ครบก็เปลืองไปหน่อย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากนะคะ

ออฟไลน์ nutom030

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 18
Re: สอบถามเรื่อง Decal ที่มากับ MG OO Raiser กับ LED นิดหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 11:34:10 AM »
แผ่นซ้ายเป็นสติ๊กเกอร์ใส ลอกแปะได้เลย ถ้าต้องการให้บางไม่เห็นขอบ ใช้วิธีเล็มออกเอาเองครับ
(ส่วนตัวเคยทาน้ำยา Mr.Softer แล้วไม่ค่อยเห็นผล ซอฟเตอร์จะเหมาะกับดีคอลน้ำมากกว่า)

ส่วนอันขวาคือ Decal แบบขูดใช่แล้วครับ

ถ่านใส่ LED ลองดุคู่มือว่าใช้เบอร์อะไร แล้วไปหาซื้อเอาครับ พวกร้าน 10-20 บาทก้มีนะ แต่ไม่รู้ว่าดีมั๊ย