ผู้เขียน หัวข้อ: UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 4 : ใบพัดสังหาร Vortex  (อ่าน 2162 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42

สวัสดีครับ

มาถึงแขนขาตัวที่ 4 แล้ว รอบหน้าก็จะเป็นช็อกเวฟและออนสลอทแล้วครับ จากนั้นก็จะเป็นร่างรวมเสียที ปิดฉากบรูติคัส ไปหุ่นตัวอื่นบ้าง ตอนที่ผมเขียนบล็อกนี้อยู่ไลน์ Titan Return ที่เป็นหุ่นตัวเล็กแปลงร่างเป็นหัวของหุ่นตัวใหญ่ออกมาตามห้างได้สองเวฟแล้ว ยังไม่มีโอกาสได้ซื้อเลยสักตัวครับ แต่ก็มีเล็งๆ ไว้อยู่เหมือนกัน

Robot Mode

Vortex เป็นหุ่นที่ย้อมสีมาจาก Alpha Bravo ครับ เปลี่ยนแค่สี กับใบพัดที่เพิ่มมาอีกสอง เป็นสี่ใบพัด

ที่เพิ่มมาเป็นสี่ใบพัดนี่ล่ะที่เป็นปัญหา เพราะแกนยึดใบพัดตัวของผมมันยึดไม่อยู่เลย ใบพัดร่วงหล่นอยู่ตลอดเวลา แต่อาจจะซ่อมด้วยกาวดินน้ำมันได้

จุดขยับมาตรฐานไลน์ CW, UW

ที่แขนทั้งสองข้างมีมิสไซล์อยู่

ปืนก็ยังใช้กระบอกเดียวกับ Alpha Bravo แค่เปลี่ยนสี

ชิ้นมือเท้า

Vehicle Mode

ร่างนี้ดูจะมีปัญหาเรื่องใบพัดน้อยที่สุดแล้วเพราะสามารถหมุนได้โดยใบพัดไม่ร่วงหล่น

เอาปืนมาติดด้านบนได้

ติดด้านล่างก็ได้เช่นกัน

บินหน่อย

Arm Mode

ทุกร่างมีปัญหาเดียวกันคือใบพัดนี่แหละที่ง่อยเหลือเกิน เอาจริงๆ สองใบพัดก็พอแล้ว

ภาพนี้ดูไม่ได้เลย

Leg Mode

ภาพนี้ต้องใช้ความพยายามเป็นอย่างมากเลยนะครับ 5555+

เทียบขนาด

ดูเหมือนหัวจะแตกต่างกันอยู่หน่อยหรือเปล่านะ

สองคนนี้ปรากฎว่า Vortex น่าเบื่อกว่าอีกในความคิดของผม เพราะถึงใบพัดจะอยู่กับที่ดีก็เยอะเกินจนเก็บยากอยู่ดี (แต่ก็คงจะดีกว่านี้เยอะอะนะ)

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
Re: UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 4 : ใบพัดสังหาร Vortex
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2016, 05:28:42 PM »
ตอนรูปโปรโมท ใบพัด4ใบ ผมคนนึงที่เฮ~ รีโมลด์ตัวนี้ด้วย(แค่ใบพัดน่ะนะ...) :iconsmile:
ตอนจับของจริง ....ขอแบบเดิมเหอะเกะกะชะมัด รวมร่างไปก็ใช้หมุนไม่ได้เหมือนเดิมอยู่ดี :iconcry: