ผู้เขียน หัวข้อ: UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 5 : Onslaught มหันตภัยผู้กล้ำกราย  (อ่าน 3884 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42

สวัสดีครับ

หัวหน้าของกลุ่ม Combaticons ก็คือ Onslaught ผู้แปลงร่างเป็นรถต่อสู้อากาศยาน และส่วนลำตัวของ Bruticus ครับ ในไลน์ UW/CW นั้น Onslaught ได้รับการรีโมลด์มาจาก Hotspot ลำตัวของ Defensor โดยเปลี่ยนจากรถดับเพลิงเป็นรถต่อสู้อากาศยาน ซึ่งถ้าไม่สังเกตดีๆ ก็แทบจะไม่รู้ว่ามาจากโมลด์เดียวกันครับ แถมผมยังคิดว่าตัว Onslaught เท่กว่า Hotspot เสียด้วย

Robot Mode

ชอบที่สุดคือใบหน้าที่เหมือนใส่หมวก เอาเป็นรูปแรกเลย 555+

หัวร่างรวมชัดเจน ขาท่อนล่างกลวง

แถมขาท่อนล่างยังชอบหลุดจากหัวเข่า เพราะไม่มีที่ล็อก

จุดขยับมาตรฐานแต่หมุนเอวไม่ได้ ก็เป็นมาตรฐานของไลน์นี้

อาวุธเป็นปืนคู่

ติดด้านหลังได้

เอาปืนมาต่อกันได้

Vehicle Mode

มือชัดมาก แต่ตอนร่างหุ่นหน้ารถก็ชัดเจน อืม

ที่จริงผมก็ไม่รู้หรอกครับว่านี่คือรถอะไรจนกระทั่งไปอ่านรีวิวฝรั่ง

ทาคาระทาสีแม็กซ์มาสวยมาก ผมไม่รู้ฮาสโบรทำสีมาให้ด้วยหรือเปล่า

ปืนสามารถติดตรงนี้

หรือตรงนี้ ผมว่าตรงนี้ดีกว่า

ยกปืนขึ้นได้

ขยับหน่อยก็หมุนได้ด้วย

Torso Mode

ผมว่าเป็นแกนที่สวยนะ เสียดายที่แขนขวาของ Onslaught ประกบไม่สนิท

ปืนติดตรงนี้ได้

หรือตามต้นฉบับต้องติดแบบนี้ แต่ถ้าเป็นในสมัย G1 ปืนต้องยาวๆ กว่านี้ ถึงได้มีชุดแต่งออกมาทำปืนมายาวเลย (ตัวย้อมของบรูติคัสเองก็ทำปืนยาวมาให้นะ)

ช็อกเวฟมาติดได้

เทียบขนาด

กับ Silverbolt

ร่างรถยาวทีเดียว

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ตัวของทาคาระนี่ลงสีได้สวยเเละละเอียดกว่าของฮาสโบรเยอะเลยครับเห็นเเล้วอยากได้มั่งจัง :iconwish: ส่วนตัวผมตอนนี้ก็เพิ่งจะเริ่มเเตกไลน์TF เหมือนกันตอนนี้ก็กำลังเดินหาเซ็ตของบรูติคัสตามห้างอยู่เเต่ยังหาไม่ได้เลยซักตัว นี่ก็กะว่าอาทิตย์นี้จะลองเข้ากรุงเทพอีกรอบไม่รู้จะได้รึเปล่า เเฮะๆ ขอขอบคุณที่เอามารีวิวให้ชมเเล้ว กิเลสขึ้นเลยครับ โอ้วววว :iconpunch: 

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ของ Takara สีสวยกว่าจริงๆอ่ะ  โมลด์เดียวกัน แต่ทำสีจนดึงดีเทลออกมาได้สุด
ของ Hasbro นี่หน้าอกพลาสติกสีเทาล้วนๆเลย

เหมือนกันตอนนี้ก็กำลังเดินหาเซ็ตของบรูติคัสตามห้างอยู่เเต่ยังหาไม่ได้เลยซักตัว นี่ก็กะว่าอาทิตย์นี้จะลองเข้ากรุงเทพอีกรอบไม่รู้จะได้รึเปล่า
เห็นว่าในบ้านเรามีแต่ตัวแกนนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2016, 12:21:13 AM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
ร่างหุ่นเข่าล็อคได้นะครับ ตรงข้อชิ้นกลางต้องจับพับแนวนอนแล้วเสียบเข้าไปในเข่าให้สุดจะล็อคได้ครับ
หลายคนพลาดตรงนี้ตั้งแต่ฮอทสปอทแล้ว ที่บ่นกันแรกๆว่าเข่าหลวม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2016, 10:50:26 AM โดย ALPAPOW »

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
โค๊ด: [Select]
เห็นว่าในบ้านเรามีแต่ตัวแกนนะเห็นเเล้วรู้สึกเซงกันเลยทีเดียวครับ...เฮอๆ :iconcry: เเต่ยังไงๆถ้าเจอก็คงจะเก็บล่ะครับก็คงเอาเท่ามีเเหละครับ ไหนๆก็ขอรบกวนสอบถามเพื่อนๆหน่อยนะครับว่าตอนนี้ตามห้างนี่มีพวกดิเซปติค่อนที่เป็นเเขนขาของMANESER(ตัวมีเขาน่ะครับไม่รุ้เรียกถูกไหม)วางขายตามห้างไหมครับ พอดีผมหาเจอเเต่ตัวที่เป็นรถเเข่งสีเหลืองตัวเดียวเองครับกะว่าถ้าหาได้จะไปเอามอเตอร์มาสเตอร์มาเล่นซักตัวเห็นว่าช่วงนี้กำลังลดราคาเหลือเเค่ตัวละ700กว่าๆเองครับ อุอุอุ :iconnasty:

• *
ร่างหุ่นเข่าล็อคได้นะครับ ตรงข้อชิ้นกลางต้องจับพับแนวนอนแล้วเสียบเข้าไปในเข่าให้สุดจะล็อคได้ครับ
หลายคนพลาดตรงนี้ตั้งแต่ฮอทสปอทแล้ว ที่บ่นกันแรกๆว่าเข่าหลวม
ดีครับเดี๋ยวจะลองดูครับ ขอบคุณครับ

โค๊ด: [Select]
เห็นว่าในบ้านเรามีแต่ตัวแกนนะเห็นเเล้วรู้สึกเซงกันเลยทีเดียวครับ...เฮอๆ :iconcry: เเต่ยังไงๆถ้าเจอก็คงจะเก็บล่ะครับก็คงเอาเท่ามีเเหละครับ ไหนๆก็ขอรบกวนสอบถามเพื่อนๆหน่อยนะครับว่าตอนนี้ตามห้างนี่มีพวกดิเซปติค่อนที่เป็นเเขนขาของMANESER(ตัวมีเขาน่ะครับไม่รุ้เรียกถูกไหม)วางขายตามห้างไหมครับ พอดีผมหาเจอเเต่ตัวที่เป็นรถเเข่งสีเหลืองตัวเดียวเองครับกะว่าถ้าหาได้จะไปเอามอเตอร์มาสเตอร์มาเล่นซักตัวเห็นว่าช่วงนี้กำลังลดราคาเหลือเเค่ตัวละ700กว่าๆเองครับ อุอุอุ :iconnasty:
เคยมีครับแต่อาจจะหายากแล้วเพราะออกมาตั้งแต่แรกๆ ครับ ขอให้โชคดีในการตามหานะครับ

• *
สรุปทำตามที่คุณ ALPAPOW บอก ล็อคขาได้แล้วนะครับ