ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เรื่อง การอัดกาวหน่อยครับ  (อ่าน 1933 ครั้ง)

ออฟไลน์ ioirulez

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามผู้รู้เรื่อง การอัดกาวหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 01:35:37 AM »
พอดีเห็นมาหลายกระทู้เกี่ยวกับการแก้ไขจุดบกพร่องของงาน โดยวิธีการ "อัดกาว"
ผมเลยอยากทราบว่า การอัดกาวเนี่ย มันมีประโยชน์อะไร และมันมีขั้นตอนการทำยังไงบ้างครับ เผื่อจะเอาไปพัฒนาฝีมือ อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปล. ผมเป็นมือใหม่ พึ่งหัดเล่นกันพลาครับ แฮร่ๆ   :iconjoy:

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: สอบถามผู้รู้เรื่อง การอัดกาวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 08:36:58 AM »
เพื่อให้ข้อต่อหรือบอลจ๊อยท์มีความแน่นขึ้นครับ
วิธีทำคือคือ
ป้ายกาวช้างบางๆ *ย้ำว่า ทาบางๆ* ...
รอจนแห้งสนิท *ย้ำว่า ต้องรอจนแห้งสนิท*
แล้วทดลองสวมกลับเข้าไป
ถ้าหลวมไปก็ทาเพิ่มและรอจนแห้งแล้วลองสวมกลับ
ถ้ารู้สึกว่าหนาไป ก็ขัดออกบางๆ