ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาพ่นสีตระกูล star bright ใช้เคลียร์อะไรปิด  (อ่าน 1674 ครั้ง)

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
เวลาพ่นสีตระกูล star bright หรือ สีพวกเมตาลิกสะท้อนแสง

ใช้เคลียร์อะไรปิด ครับ ผมใช้ kobe ปิดงาน สีหมองกลายเป็นด้านแบบกากๆไม่มีความสะท้อนเลย
ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ khun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
Re: เวลาพ่นสีตระกุล star bright ใช้เคลียร์อะไรปิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 02:48:18 AM »
ลองพวกเคลียร์สูตรน้ำดูครับ น่าจะมีผลกับความเงาน้อยที่สุดแล้ว อย่าง mr.hobby กระป๋องฟ้าน่ะครับ รอท่านอื่นเสริม