ผู้เขียน หัวข้อ: SD Mushakage ZZ กันดั้มตัวน้อยๆส่งท้ายสิ้นปี  (อ่าน 3073 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Mushakage ZZ กันดั้มตัวน้อยๆส่งท้ายสิ้นปี
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 12:04:41 PM »
SD Mushakage ZZ กันดั้มตัวน้อยๆส่งท้ายสิ้นปี

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับทุกๆท่าน
วันนี้ขอนำเจ้ามุฉะคาเกะ ZZ มาลงส่งท้ายสิ้นปีครับ
เจ้าตัวนี้ทำเสร็จตั้งแต่ๆช่วงสองเดือนก่อน จังหวะว่างๆจึงนำมาถ่ายรูปครับผม
งานนี้ตอนประกอบตัดแต่งชิ้นส่วนใช้เวลาไม่นานมากครับ
มานานหน่อยช่วงทำสีตอนปิดเทปบังพ่น ตัดแปะ ตัดแปะ กันยาวเลยครับ

ที่ได้ยินมา มุฉะคาเกะ ZZ เป็นเหมือนขุนพลเงา มีเพือนอีกสามตัวคือ มุฉะคาเกะกันดั้ม และมุฉะคาเกะซีต้า มีคู่ปรับตัวป่วนที่ดูเหมือนจะถูกลืมคือเจ้านินจาชาซาคุ

ตัวผมเองก็มีความประทับใจในกันดั้ม ZZ เป็นพิเศษอีกตัวครับ
ชอบตรงดีไซน์ และขนาดตัวที่ใหญ่กว่าชาวบ้านมาก
พอมีเอสดีที่เป็น ZZ หรือพวกตะกูล Zeta ก็อยากจะได้มาต่อ มาครอบครองครับ อิอิ

ภาพรอบๆตัว

เจ้าสโตน มีส่วนร่วมเสมอไม่ว่าจะทำอะไร >w<

ยืนคู่กันกับ มุฉะ ZZ

มุฉะคาเกะ ZZ และมุฉะคาเกะกันดั้ม

เทียบกับ ZZ ตัว G-Gen

ZZ ZZ ZZ

ZZ ZZ ZZ EZ8 !!

เทียบขนาดกันครับ พวกรุ่นเก่าๆตัวน้อยจริงๆ

พี่น้องZZ ตัวที่ยังไม่ได้ทำสี กับทำสีแล้ว 

จับเล่นซักนิดๆ
ระหว่างถ่ายทำ เจ้านินจาชาซาคุก็ย่องมาด้านหลังของ มุฉะคาเกะ ZZ

อ่ะ !! แต่ ZZ รู้ตัวก่อน

จึงมีการประมือกันเล็กน้อยก่อนแยกย้าย

[/img]
ถ่ายคู่กันกับน้องด๋อยมิคุไหว้พระจันทร์

จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้าชม
ปีใหม่นี้ก็ขอให้ทุกๆท่านพบเจอแต่ความสุข ความสบาย
ทำสิ่งใดหวังสิ่งใดก็ขอให้ได้ดั่งหวัง
สุขภาพแข็งแรง เดินทางกลับบ้านหรือไปเที่ยว ก็ขอให้เดินทางปลอดภัย
สวัสดีปีใหม่ 2560 ครับทุกๆท่าน >w<

หากปีนี้มีอะไรผิดพลาดไป ตกหล่นต่างๆ ต้องขออภัยด้วยนะครับ  :iconwish: :iconwish: :iconwish:

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: SD Mushakage ZZ กันดั้มตัวน้อยๆส่งท้ายสิ้นปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 12:37:04 PM »
 :iconnasty: ปิดงานปลายปีเลยนะครับ สีสวยมากๆ ไม่สดเกิน กำลังดีครับ ไล่เฉดสวย
ปล.น้องเเมวน่ารักมากๆครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • ThaiGundam
Re: SD Mushakage ZZ กันดั้มตัวน้อยๆส่งท้ายสิ้นปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 01:16:55 PM »
ชอบเจ้าStone เป็นแมวยักษ์เลย เมื่อเทียบกับ SD

พอจับมาวางรวมๆกันนี่ก็สวยดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Off-Songwut

• SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 09:59:26 PM »
:iconnasty: ปิดงานปลายปีเลยนะครับ สีสวยมากๆ ไม่สดเกิน กำลังดีครับ ไล่เฉดสวย
ปล.น้องเเมวน่ารักมากๆครับ  :iconlike:
ขอบคุณครับคุณกร
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:
เจ้าโตนในภาพนี้ดูแบ้วครับ ตัวจริงอย่างแสบ 555+ :iconcryjoy:

ชอบเจ้าStone เป็นแมวยักษ์เลย เมื่อเทียบกับ SD

พอจับมาวางรวมๆกันนี่ก็สวยดีเหมือนกัน
ขอบคุณครับพี่บอย
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:
เจ้าโตนนี้จะชอบมาเล่นกันกับกันดั้มบ่อยๆเลยครับ

เจ้าโตนแอบมาเป็นบอสลับของ SD Hollow Mk-II ครับ   :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 09:58:34 PM »
งานสวยเนียบ กันพ่นกันอ้วก เช่นเคยครับ อยากทำ sd เหมือนกันแต่สายตาไม่ไหว
กันพ่น กันจนเหนื่อย นับถือครับทำ sd สวยทุกตัวจริงๆครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 07:41:09 AM »
แมวลายสวยครับใช้สีอะไรพ่น  :iconlol: