ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหิ้วกันพลากลับประเทศค  (อ่าน 3194 ครั้ง)

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
สอบถามเรื่องหิ้วกันพลากลับประเทศค
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 08:51:32 PM »
เวลากลับจากต่างประเทศ ผมล็อกเป้าหมายไว้ที่ MG full armor unicorn ซึ่งใส่กระเป๋าไม่ได้แน่นอน(ยัดไปน่าจะแหก :iconfreak: ) ต้องทำยังไงครับ เอาขึ้นเครื่องจะโดนค่าอะไรมั้ยครับ หรือต้องทำยังไง ถ้าเเยกแผงออกก็พอๆกัน พี่แกเล่นอัดซะเต็มกล่อง อยากถามว่าเอาขึ้นเครื่องยังไงครับ หรือถือไปบนเครื่องเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: สอบถามเรื่องหิ้วกันพลากลับประเทศ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 09:07:34 PM »
ลองดูราคาจากร้านในประเทศแล้วหรือยังครับ เผลอๆราคาอาจจะไม่ต่างกันเยอะ แค่หลักร้อย จะได้ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องขนกลับมา สู้เอาเวลาไปเที่ยว หรือเลือกซื้อของที่หาไม่ได้ในตลาดบ้านเราดีกว่าครับ

แต่ถ้าจำเป็นต้องซื้อมาจริงๆ ผมว่าถือมาก็ได้ครับ พี่ๆศุลกากรไม่น่าใจร้าย เพราะเราไปเที่ยวแล้วซื้อมาเล่นเอง เขาน่าจะโอนะครับ

ออฟไลน์ medsms

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • Hello World !!!
Re: สอบถามเรื่องหิ้วกันพลากลับประเทศ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 09:22:23 AM »
กล่องเดียวไม่โดนหรอกครับ เอาขึ้นเครื่องสบายครับ เพราะว่ายังเล็กกว่า กระเป๋าเดินทาง 20 นิ้วที่ให้ขึ้นเครื่องได้ด้วยซ้ำ
ผมเคยหิ้วมากสุด 2 กล่องขึ้นเครื่องครับ เป็น MG หมดเลย แต่กล่องบางกว่า FA

ราคาอย่างไร ลองเช็คให้ดีก่อนนะครับว่า ส่วนต่างมันเยอะไหม ถ้าเยอะ และไม่มีของติดตัวหิ้วมา ก็คุ้มครับ อย่างเช่นที่ ญุี่ปุ่น ส่วนมากร้านมันจะลดลงไป 20% จากราคาข้างกล่องอยู่แล้ว
แต่ถ้าได้ตัว P Bandai มาก็จัดเลยครับ 555555 เอามาปล่อยต่อยังกำไรเลย

ออฟไลน์ anubiz2006

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 04:14:57 PM »
เคยหิ้ว PG red frame กับ rx 78-2 maga size ใส่ถุงพลาสติกของร้าน  ขึ้นบนเครื่องการบินไทย  ผ่านฉลุยทุกจุดครับ  :iconvsign: