ผู้เขียน หัวข้อ: HG IBO - Helmwige Reincar มือใหม่หัดโม  (อ่าน 2679 ครั้ง)

ออฟไลน์ cjacksparrow

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
HG IBO - Helmwige Reincar มือใหม่หัดโม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 11:11:53 PM »
เริ่มเก็บกันดั้มจริง ๆ จัง ๆ ก็ซีรี่ IBO นี่แหละครับ
ส่วนตัวชอบกระทิง ก็เลยจัดซะ
เริ่มจะหัดทำสีเหล็กออกแนวเก่า ๆ ศึกษาข้อมูลจากเว็บนี้แหละครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  แนะนำติชมได้ครับผม

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [ShowOffs] HG IBO - Helmwige Reincar มือใหม่หัดโม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 12:06:52 AM »
ชอบครับ งานดูมันส์ดี เชื่อว่าตอนทำต้องสนุกแต่ๆนี่เป็นเหตุผลในการเล่นกันพลา ไม่ทราบใช้สีอะไรหรือมีเทคนิคอย่าไงบ้างครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: HG IBO - Helmwige Reincar มือใหม่หัดโม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 07:01:36 PM »
ดาบคุณถลอกมาก แนะนำให้ใช้กระดาษทรายขัดเหล็กเบอร์พอประมาณ
จะทำให้รอยถลอกหายไป...... :iconlol:

ล้อเล่นครับ ทำรอยถลอกได้สวยดีจะบอกแบบนี้

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: HG IBO - Helmwige Reincar มือใหม่หัดโม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 08:34:36 PM »
 :iconwish: ว้าว พี่วัวอย่างเท่  :iconwish: :iconwish:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ