ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ Robot Damashii Ingram AV-98  (อ่าน 3050 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ Robot Damashii Ingram AV-98
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 10:30:55 PM »
สวัสดีครับ

AV-98 Ingram จากเรื่อง Patlabor เป็นหุ่นยนต์ที่ผมประทับในการออกแบบมาตั้งแต่เด็ก ถึงจะไม่ได้เก็บโมเดลจากเรื่องนี้เป็นไลน์หลักแต่ก็มักจะซื้อเมื่อมีตัวที่ราคาย่อมเยาและดีไซน์สวยออกมาครับ เมื่อมาออกเป็น Robot ผมก็ไม่พลาดที่จะซื้อมา

Robot Damashii ออกมา 207 ตัวแล้ว ผมเพิ่งซื้อเป็นตัวแรก

ของเยอะมากๆ มีเสาอากาศสำรองทั้งของรถและหุ่น ซึ่งดี

ของที่เกี่ยวกับหุ่น จริงๆ ต้องมีหน้าเปลี่ยนด้วยแต่ลืมถ่าย

มือทั้งหมด 8 คู่ (ใส่ที่ตัวแล้ว 2) พาร์ทยืดแขน โล่ พาร์ทติดโล่ ปืน กระบองสั้นยาว

หน้าตรง ตัวจะป้อมๆ หน่อย ส่วนที่ยับๆ ตามข้อต่อเป็นพลาสติกหล่อมาเลย

สวย ลงสีมาดี

การพับแขนทำได้ดี ส่วนข้อมือจะเป็นบอลจอยท์ จึงสามารถขยับมือได้ด้วย

จุดขยับดีมากเกินมาตรฐาน แต่จะงงๆ ตอนขยับต้นแขนต้นขาหน่อย ต้องอ่านคู่มือ ข้อเสียคือหันขาออกข้างไม่ได้มากนัก

การติดพาร์ทโล่แบบไม่มีชิ้นกระบองหลอก

เปิดขาขวาเป็นที่เก็บปืนได้ตามในอนิเม

ชิ้นแขนยาวเพื่อเอื้อมหยิบปืน

ในเรื่องได้ใช้ประโยชน์จากแขนยาวในการสู้ไหม ไม่รู้นะ

มือซ้ายช่วยจับกันปืนถีบ

จริงๆ ถ้าซื้อเบอร์สองจะได้ Shotgun มา คงเล่นสนุก แต่ไม่ล่ะ เบอร์สองเป็นพรีบันได

ชิ้นติดโล่แบบมีกระบองหลอก

ดูเนียนดีอยู่ แต่จริงๆ อยากให้ทำแบบดึงได้จริง

การยืดใช้เปลี่ยนชิ้นส่วน

ถอดหน้าเปลี่ยน จะเห็นด้านในพิมพ์ส่วนโมโนอายมา

รถตำรวจ ดีไซน์เฉพาะตัว

กับภาคมูวี่คนแสดง ผมชอบดีไซน์ของอนิเมมากกว่า

ภารกิจล้อมจับอาชญากรต่างดาว

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2017, 10:52:02 PM โดย bluewhale »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ Robot Damashii Ingram AV-98
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 12:23:27 PM »
 :icongift:สวยดีครับ เเต่ตัวเล็กไปหน่อย  :iconfreak: ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2017, 05:53:51 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ Robot Damashii Ingram AV-98
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 09:12:29 PM »
ภ้าเปิดคอกพิตได้ด้วยนี่แจ่มเลย 
จุดขยับลองจับของเพื่อนแล้วดีมาก

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2017, 09:53:40 PM »
ภ้าเปิดคอกพิตได้ด้วยนี่แจ่มเลย 
จุดขยับลองจับของเพื่อนแล้วดีมาก

เพิ่งได้ลองไลน์นี้ดีจริง แต่ราคาก็สูงนะเมื่อเทียบกับขนาด

:icongift:สวยดีครับ เเต่ตัวเล็กไปหน่อย  :iconfreak: ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ
ถ้าคิดซะว่าตัวจริงมันสูงแค่ 8 เมตรก็พอจะเข้าสเกลอยู่นะครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2017, 09:01:19 AM »
ลองจับของเพื่อนมาจุดขยับดีจริง แถมมีรถ กะหน้ากากแบบปิดอีก สเกลมันน่าจะราวๆ 1/35 ไปเข้าเซ็ตกับ โรบอททามาชี่สาย code geass กะ full metal panic เลย
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/