ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแอร์บรัชกรวยบน กรวยล่า  (อ่าน 1927 ครั้ง)

ออฟไลน์ CyberMage

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
สำหรับงาน model ทำไมส่วนใหญ่นิยมใช้ กรวยบนกันครับ
มีใครใช้กรวยล่างบ้างไหม เพราะอะไร

ส่วนตัวผมเคยใช้แต่กรวยบน มีปัญหาเรื่องการเติมสี เปลี่ยนสี ก็บ่อยอยู่ เลยสงสัย
ใช้กรวยล่าง ไม่สดวกกว่าหลอครับ

ใครเคยใช้ทั้งสองแบบ หรือใช้กรวยล่าง แนะนำหน่อยครับ
G Wars มันมาก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [Technics] สอบถามเรื่องแอร์บรัชกรวยบน กร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 08:03:09 PM »
ผมเคยใช้กรวยด้านล่างมาก่อนครับ เจอปัญหาคืออาจะมีการหลุด และสีหกเลอะได้ เคยเจอเหมือนกัน และที่สำคัญต้องมีที่แขวนหรือวางปากกาครับ สมัยก่อนไม่มี ใช้วิธีวางพิงกับขวดสี ประคองไปประคองมา หก งานงอกเลย. ตอนนี้ใช้แบบกรวยบนครับ จริงๆ ใช้แบบไหนก็แล้วแต่ลองแล้วชอบครับ

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: สอบถามเรื่องแอร์บรัชกรวยบน กรวยล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 08:50:10 PM »
รายการแอร์บรัชแก้กลุ้ม ตอนที่4-5มีคำตอบให้ เข้าyoutubeดูเอาเลย
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง