ผู้เขียน หัวข้อ: SD GM Custom "Scar" & Midnight Scar Team  (อ่าน 3403 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD GM Custom "Scar" & Midnight Scar Team
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 08:09:47 PM »
SD GM Custom "Scar" & Midnight Scar Team

GM Midnight Scar เมื่อก่อน เขาเคยอยู่ในทีมภาคพื้นดิน กับพรรคพวก และหัวหน้า
จนถึงคืนหนึ่งที่ได้รับภารกิจนั้นมา เพื่อไม่ให้เกิดเหตุการณ์ร้ายแบบนั้นอีก
เขาจึงเปลียนแปลงตัวเอง และกลายเป็นหน่วย Midnight Scar Team

จิม มิดไนท์สการ์ ตัวนี้ทำจากเรซิ่นครับ
ถอดพิมพแล้วหล่อขึ้นมา หลังๆรู้สึกว่าพวกเอสดี G-Gen หาซื้อไม่ได้ไเลย
อยากได้ก็ไม่มีให้ซื้อ หล่อเอาก็แล้วกัน ขัดๆแต่งๆ หาชิ้นส่วน และอาวุธต่างๆมาประกอบ
เสร็จแล้วก็ทำสี สีเอาแนวคู่สีมาจากพวกเจสต้าครับ ชอบมาก (อยากให้มีเป็นเอสดีด้วย)
หลังจากพาไปถ่ายรูป ก็ขอเล่นไปด้วยเลยครับผม อิอิ

ช่วงนี้กำลังตื่นเต้นกับหุ่นในซีรีย์เดียวกับอเล็กกันดั้มครับ รู้สึกว่าหุ่นทรงนี้มันแตกสายออกไปได้เรื่อยๆ

ภาพรอบๆตัว

งานนี้หน่วยมิดไนท์สการ์ได้รับภารกิจให้ไปสำรวจพื้นที่แห่งหนึ่ง ที่มีโมบิวสูทไม่ทราบข้อมูลปรากฏตัว

แอ๊คชั่น ขยับได้นิดๆหน่อยตามประสาเอสดีครับ

รถถังในหน่วยมิดไนท์สการ์

และแล้ว โมบิวสูทที่ว่านั้นก็มาปรากฏตัวอยู่ตรงหน้า!!

การปะทะกันจึงเริ่มขึ้น เจ้าตัวนี้เองเหรอ ยักโดก้าที่สีเหมือนไก่ชน

ความไวของยักโดก้าช่างไม่ธรรมดา เล่นเอาจิม ยืนไม่ติด
จิม มิดไนท์สการ์ "แกเป็นตัวอะไรกันแน่!!!"

ระหว่างที่โดนโจมตีอยู่ทำให้จิมรู้สึกได้ว่า เจ้ายักโดก้าตัวนี้เหมือนไม่ใช้โมบิวสูททั่วๆไป
ทั้งความเร็ว และลักษณืการต่อสู้แบบประชิด!!!

ได้จังหวะตั้งหลัก ใครจะไปยอมโดนอัดอยู่ฝ่ายเดียวกันละ
ถ้าไม่สามารถจัดการยักโดก้าไก่ชนได้ ลูกน้องของเขาก็จะไม่ปลอดภัย

เจ้ายักโดก้าสามารถโจมตีกลับได้

และก่อนที่จะปล่อยกระบวนสุดท้ายเพื่อปิดเกม ก็มีหุ่นตัวเขียวกระโดดเข้ามาขวาง

กรีนซอร์ด "อาจารย์ไม่เคยสอนให้เรามาทำร้ายคนอื่นแบบนี้"

ไก่ชน "เจ้าไม่เข้าใจหรอก" แล้วก็จากไป

โชคดีที่ กรีนซอร์ดมาทัน ไม่อย่างนั้นหน่วยวันนี้คงได้ยุบหน่วย

จบ

รอบๆตัวอีกรอบ

งานนี้ทำสีไม่ยากครับ มานานเอาตอนบังพ่น
ก็ค่อยๆทำไป ทำไปเล่นไปก็เพลินดีนะครับ

พี่น้องรถถัง

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน เข้ามาดู
หากมีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะครับ >w<

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

อีกหนึ่งมุม

เจอแล้ว คู่มือที่จะทำให้ข้าได้ประลองฝีมืออย่างเต็มที่!!!

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: SD GM Custom "Scar" & Midnight Scar Team
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 10:19:03 PM »
ยังคงเจ๋งเหมือนเดิม   :iconvsign: คงคอนเซ็ป ก็อปปี้โลด  :iconlol:

รถถังนี่ใช่ Scale 1/144 เปล่าครับ หรือพวกนี้ก็ใช้วิธีก็อปมา :iconnasty:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: SD GM Custom "Scar" & Midnight Scar Team
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:21:45 AM »
ยังคงเจ๋งเหมือนเดิม   :iconvsign: คงคอนเซ็ป ก็อปปี้โลด  :iconlol:

รถถังนี่ใช่ Scale 1/144 เปล่าครับ หรือพวกนี้ก็ใช้วิธีก็อปมา :iconnasty:

ขอบคุณครับผม
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

พวกรถถังนี่น่าจะ 1/144 ครับ เป็นรถถังกล่องละ 5 บาท จากพี่จีนแผ่นดินใหญ่ >w<

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 02:17:51 PM »
สีสวยครับ เทาๆส้มๆ  :iconnasty: เลือกใช้สีน้อยเเต่ลงตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2017, 11:01:38 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 07:04:55 PM »

ขอบคุณครับผม
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

พวกรถถังนี่น่าจะ 1/144 ครับ เป็นรถถังกล่องละ 5 บาท จากพี่จีนแผ่นดินใหญ่ >w<

5 บาท :icondisapp: โอ้พระเจ้า เห็นในห้างมันเอารถถัง 1/144 มาขายแบบมัดแพ็ค 6 - 8 กล่อง ราคาเกือบ 1000 บาท แต่นี่ 5 บาท สวดยอด

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 09:34:45 AM »
เนื้อเรื่องกำลังสนุกเลย ว่าแต่สีเหมือนไก่ชนจริงๆนะ เจ้าโดก้า
ส่วนงานก็สวยตามมาตราฐานครับ ฝืมือเยี่ยมเช่นเคย
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon