ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความแตกต่างของสีทามิย่า  (อ่าน 2367 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rasephere

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามความแตกต่างของสีทามิย่า
« เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 11:33:02 AM »
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ อยากจะขอทราบความแตกต่าง ระหว่าง สีกระป๋อง Tamiya ts-21 gold กับ Tamiya ts-84 metallic gold จากผู้ใช้งานจริงน่ะครับ

เนื่องจากผมกำลังพิจารณาว่าถ้าซื้อสี ts-84 มาจะคุ้มไหม เพราะราคาแพงไม่ใช่เล่นเลย ซึ่งก่อนหน้านี้พอจะเห็นความต่างเฉดสีมาบ้างๆ เล็กๆ น้อย จากภาพประกอบ

ทีนี้เรื่องของเรื่องคือชิ้นงานที่ทางร้านเขาให้มาดูเป็นตัวอย่าง ดูมีขนาดเล็กไปหน่อย ทำให้แทบไม่เห็นผลความต่างเลยว่าแตกต่างกันขนาดไหนอย่างไร จึงอยากจะขอเรียนถามจากผู้ที่ใช้เคยใช้งาน

สีทั้งสองเฉดว่า 1.ในแง่ของรายละเอียดแล้ว ตัวเม็ดสีแตกต่างกันอย่างไร 2.หลังจากพ่นลงบนชิ้นงานขนาดใหญ่ให้ผลเป็นแบบไหน 3.สรุปแล้ว ts-84 สมควรซื้อติดไว้หรือไม่ กับเงินลงทุน 560B

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2017, 11:34:34 AM โดย Rasephere »

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: สอบถามความแตกต่างของสีทามิย่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 07:03:31 PM »
ถ้าไม่ซีเรียส ผมว่าไม่ต่างกันมากมายแบบใช้แทนกันไม่ได้นะคับ
ยิ่งราคาต่างกันด้วยแบบนี้ ลองใช้ตัวถูกก่อนดีกว่านะ

ออฟไลน์ Rasephere

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: สอบถามความแตกต่างของสีทามิย่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:22:21 PM »
ขอบคุณมากครับ :iconsmile: