ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวย้อมของตัวย้อมTITANS RETURN THROTTLE & BREAKAWAY  (อ่าน 2299 ครั้ง)

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
ตัวย้อมของตัวย้อมTITANS RETURN THROTTLE & BREAKAWAY
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 08:21:50 AM »
วันที่4-7นี้มีงานThailand Toy Expoที่Central world plazaนะครับ
กลุ่มThai Energonก็เอาTransformersไปโชว์(และขาย)เช่นเคย
แต่คราวนี้ย้ายมาอยู่โซนหน้าห้างแทนนะครับ แวะมาเยี่ยมชมกันได้นะครับ :iconwish:

TF5ได้เล่นละตัวนึงละ อาทิตย์หน้าน่าจะได้ลงรีวิว...คิดว่านะ :iconpale:

กลับมารีวิวTITANS RETURNกันอีกครา
จริงๆเจ้าBREAKAWAYนี่ก็เป็นอีกตัว...ที่ผมไม่รู้จัก
พอไปหาข้อมูลก็พบว่าในคอมมิคIDWเจ้านี่เดิมชื่อGETAWAY
ไม่รู้โดนเปลี่ยนเพราะชื่อไม่เป็นศิริมงคลหรือเปล่า

TITAN MASTER "THROTTLE"
จริงๆเป็นตัวย้อมHYPERFIREมาอีกทีนะแต่ไม่ลงสีแว่นตาหรือปากมาให้
สีพลาสติกที่หน้ามันเข้มอยู่แล้ว พอไม่ลงสีอะไรมามันเลยดูกลืนกันไปหมดเลย

จุดขยับของTITAN MASTERจะเหมือนกันทุกตัวคือ
ยกแขนขึ้นลงได้ กางแขนได้นิดหน่อย ส่วนขาทำท่านั่งหรือคุกเข่าได้สำหรับเล่นกับอุปกรณ์ต่างๆในไลน์นี้
ส่วนคอเป็นบอลจ้อยท์หมุนได้รอบด้านเพราะเอาไว้เป็นส่วนคอตอนรวมร่างด้วย

เทียบกับHYPERFIRE

TRANSFORM!!

"THROTTLE" HEAD MODE
ร่างนี้ไม่ลงสีที่ตามาให้ หน้าเลยดูแปลกๆไปหน่อย

HEAD ON!

"BREAKAWAY" ROBOT MODE
รูปทรงมันดูเรียบๆยังไงไม่รู้
ร่างนี้ก็ย้อมCHROMEDOMEมาอีกที ซึ่งก็ย้อมโมลด์DEADENDของCOMBINER WARSมาอีกต่อ
แต่มีการปรับปรุงหลายๆจุดให้เข้าท่ามากขึ้น ที่เห็นได้ชัดๆในร่างนี้ก็มีทำปลายเท้ายื่นออกมาแล้ว

จุดขยับก็เท่าที่โมลด์นี้ทำได้น่ะนะ จะมีเพิ่มเติมก็ตรงที่พับปลายเท้าได้

อาวุธเป็นปืนสองกระบอก

ปืนกระบอกเล็กเป็นแบบเดียวกับของBLURR

เทียบกับSTREETWISE จุดที่ต่างชัดๆก็ส่วนหน้าแข้งที่ทำมาดูดีกว่าโมลด์เดิม
คือดูเป็นขามากว่าเป็นก้อนๆแบบของเดิม

TRANSFORM!!

"BREAKAWAY" VEHICLE MODE

หลังคาเปิดขึ้นมาแล้วเอาTITAN MASTERเข้าไปนั่งข้างในได้
ถ้าแกะหลังคาไม่ออก แนะนำให้เปิดชิ้นด้านข้างออกก่อน จะแกะหลังคาได้ง่ายขึ้น

บนหลังคามีจุดติดเฉพาะของปืนกระบอกใหญ่อยู่
ปืนกระบอกนี้มีที่ให้เอาTITAN MASTERมานั่ง แล้วก็เอาปืนอีกกระบอกมาติดด้านหน้าได้

หรือจะเอาอาวุธไปติดด้านข้างก็ได้

เทียบกับSTREETWISEอีกที
จะเห็นว่ามีปรับร่างรถให้มีเหลี่ยมมีมุมมากขึ้น และกระจกรถและล้อรถเป็นชิ้นใสแทน

โพสท่า

ลงสีที่หน้านิดหน่อย ดูดีขึ้นเยอะเลย

END.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2017, 09:47:11 AM โดย ALPAPOW »

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: ตัวย้อมของตัวย้อมTITANS RETURN THROTTLE & BREAKAWAY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 09:47:31 PM »
โมลด์นี้ผมมีทั้ง Chromedome กะ Getaway  ตัว Getaway ข้อต่อแน่นกว่าหลายจุดอยู่ 
รวมๆถ้าไม่ติดสีกับความสำคัญคาแร็คเตอร์ ตัวนี้เล่นสนุกดีนะครับ แต่คนคงอยากได้โครมโดมมากกว่าแหล่ะ เพราะเป็นตัวละครสำคัญกว่า

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
Re: ตัวย้อมของตัวย้อมTITANS RETURN THROTTLE & BREAKAWAY
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 07:16:47 AM »
โมลด์นี้ผมมีทั้ง Chromedome กะ Getaway  ตัว Getaway ข้อต่อแน่นกว่าหลายจุดอยู่ 
รวมๆถ้าไม่ติดสีกับความสำคัญคาแร็คเตอร์ ตัวนี้เล่นสนุกดีนะครับ แต่คนคงอยากได้โครมโดมมากกว่าแหล่ะ เพราะเป็นตัวละครสำคัญกว่า
ใช่ ผมก็อยากได้โครมโดมมากกว่าเหมือนกัน แต่มันไม่ลดราคาน่ะสิ...
แต่รวมๆเล่นสนุกอยู่ครับเพราะผมชอบโมลด์เดดเอนด์อยู่แล้ว แต่เหมือนเล่นซ้ำมากไปหน่อย
เฉพาะของCWเองก็เล่นโมลด์เดดเอนด์มา4รอบละครับ