ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง By KOO] รอมานาน RMS-154 Barzam [HGUC]  (อ่าน 7614 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
[แกะกล่อง By KOO] รอมานาน RMS-154 Barzam [HGUC]
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 07:50:52 PM »

HGUC : RMS-154 Barzam
Price : 1500 Yen

แผงแน่นเต็มกล่อง

ไม่มีรอยหมุนเกจเลยแฮะ แต่มันมีเงาที่เหมือนน่าจะเอาไปย้อมของภาคGBFแล้วนะ
คงไม่เล่นมุขสี AUEG นะลุง  :iconpale:

ดีเทลตามแผง

รวมดีเทลดีพอตัวเลย อาจไม่หวือหวาแบบพวกorigin จะเป็นดีเทลตามจุดเล็กๆ ซะมากกว่า
ตาเป็นชิ้นใส มีดีเทลด้วยนะเออ

มาว่าที่การประกอบกันต่อเลย

ลำตัวมาตรฐานยุคใหม่ แกนหมุน+บอลจอย
ไหล่เหมือนกับzetaตัวใหม่เลย

หัว ตาเป็นชิ้นใส มีดีเทลดูอัลคาเมร่า มุขเดียวกับ RE Dijeh

แขน ข้อศอก2จังหวะ ปลายแขนงอได้นิดหน่อย

ขา เข่า2จังหวะปกติไม่มีอะไรมาก
ตรงต้นขา เชื่อมกับเอวจุดขยับจะเป็นแบบบานพับ ไม่เหมือนตัวอื่นเพราะติดดีไซน์

แล้วก็ แนะนำให้ใส่เข้าไปก่อนแล้วค่อยติดเกราะต้นขา ไม่งั้นจะไม่เข้าล็อคสุดแบบอีกข้าง

แบ็คแพ็ค กับ อาวุธอื่นๆไม่มีอะไรมาก

ต่อเป็นตัวบ้าง ต่อง่ายตามฉบับHG ไม่มีอะไรมาก แต่รู้สึกว่าHGUCหลังๆสอยชิ้นย่อยมาก
การแยกสีดีมาก มีไม่แยกแค่สีแดงตรงขานิดหน่อย กับ บูสเตอร์ที่ไหล่กับขา
จุดขยับดีมาก แต่รู้สึกว่ามันหลวมๆปหน่อยโดยเฉพาะตรงเอว อัดกาวหน่อยก็ดี
มีผ่ากลางที่ปลายแขน กับอาวุธ

ซูมดีเทลซักหน่อย

ตรงเป้าแยกสีดีมากกก ไม่คิดว่าจะแยกมาครบแบบนี้

ดีเทลโช็คเป็นดัมมี่ ใช่จริงไม่ได้

หลังมีรูติดแพ็คมากให้2แบบ แบบทั่วไปกับของMK-II

ต่อกันที่จุดขยับเลยครับ

แขนยกได้แบบzetaใหม่เลย โครงสร้างแบบเดียวกันเลย

ปลายแขนงอได้นิดหน่อย

เอนมาข้างหน้าได้ ดึงไหล่เพื่อเพิ่มจุดขยับ

เอวเอนซ้าย-ขวาได้เยอะดี

ก้มได้แต่เงยไม่ได้

หัว ก้ม-เงย

ท่านั่ง ไม่สมบูรณ์มาก

ขากางได้เยอะ แต่ตรงเท้าติดเกราะขา

เท้าพับได้

ขายกได้เยอะมาก

ติดฐานรูมาตรฐาน แต่มันจะมีเกราะที่ตรงรูซึ่งหลวมมาก จะหลุดติดฐานออกมา

ของทั้งหมด

Beam Rifle

สายพลังงานมีแบบยาวไปติดที่ต้นแขนได้ มีจุดหมุนให้งอไปตามแขนได้

บีมเซเบอร์ เก็บไว้ที่แขน แบบใช้กับแบบเก็บคนละอันกัน

Vulcan Pod แบบเดียวกับของMk-II

ของมันก็มีแค่นี้แหละ ที่เหลือก็แอคชั่นยาวๆ

+แยกสีดีมาก โดยเฉพาะตรงเป้าไม่คิดว่าจะแยกมาให้ครบอย่างงี้ มีไม่แยกแค่นิดหน่อยเอง
+ดีไซน์เท่าโดน ถูกใจผมมาก ใครถูกใจดีไซน์ยังไงก็ต้องเก็บ สายพลาโมมันไม่มีสเกลอื่นให้เล่นแล้ว
+จุดขยับดี แต่หลวมไปหน่อย ที่เอวนี่ถ้าไม่อัดกาวหน่อยผมว่าไม่โอแฮะ

-จุดติดฐานเกราะหลุดง่าย เป็นอะไรที่น่ารำคาญมากๆเลย

๐ของให้มาตามราคาแต่อยากให้grenade launcher มาด้วยแบบ Ka sign.
๐ผ่ากลางที่แขนนิดหน่อย
๐เอาไปเล่นกับแพ็คMk-IIได้

ตอนแรกตัวนี้มันจะได้ออกREนะ ตามline upเมื่อหลายปีก่อน ไปๆมาๆเหลือแค่HG
เคยคุยกับเพื่อนว่า หรือว่าตอนGM sniper II มันได้เลื่อนขั้นเป็นMGแล้ว
พอมาBarzamเลยได้ออกแค่ HG หว่า  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

เอามาเล่นกับMk-II บ้าง

แพ็คสลับกันได้

เอาไปติด G-Defenser เป็น Super Barzam

เอาหัวไปใส่ตัวMK-II ของใหม่ แถๆเป็น Barzam Rifine ละกัน
ตัวโมจีนที่เอาติดRGของผมหาไม่เจอ ตอนแรกจะเอามาถ่ายเปรียบเทียบอยู่นะ 555555

เทียบส่วนสูง

กับปู่ RX-78 มาตรฐานก่อนเลย

กับMk-II สูงกว่าเพราะส้นสูง

กับZetaของใหม่ ลูกเล่นน้อยกว่าแต่ดีไซน์สัดส่วนผมเทให้บาร์ซั่มไปเต็มๆเลย
เรื่องจุดขยับก็แบบเดียวกัน

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันครับ ไว้พบกันใหม่รีวิวหน้าครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 07:56:51 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ rirerachan

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [แกะกล่อง By KOO] รอมานาน RMS-154 Barzam [HGUC]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 09:05:41 PM »
มาพร้อมกันเลยแฮะ

ตอนแรกก็เฉยๆนะครับ แต่เห็นรีวิวแล้ว สงสัยโดนแหงๆ

น่าเสียดายหน่อยๆ ผมมี mk II สีของ A.E.U.G เลยอาจจะดูแปลกๆถ้าสลับส่วนหัวเล่นมั้ง

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: [แกะกล่อง By KOO] รอมานาน RMS-154 Barzam [HGUC]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2017, 10:31:38 AM »
โหย เอาหัวมาใส่มาร์คทูละ หล่อเลย 555 ชอบๆ
ตัวนี้เคยเห็นตัวจิงก่อนขายในงานทอยก็ว่าดีละ
พอได้จับตัวเป็นๆนี่ประทับใจเลย..เเลดูลุงตั้งใจทำผิดปรกติ ฮา... :iconlol:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 08:53:04 AM »
เสียเงินชัวร์
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 12:23:03 PM »
ผมจำไม่ได้ว่า Barzam มันแปลงเป็นร่างยานได้ไหมครับ เห็นปืนไปอยู่ตรงหว่างขา :iconfreak:

ปล.ภาพ Variation ของ Barzam ที่คนวาดแซวนี่ หลายร่างที่ดูสวยงามน่าทำโมมากกว่าร่างจริงอีก  :iconlol: