ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีแก้ไขกันดั้มมาร์คเกอร์ GM 01 หัวแห้งหน่อยครับ  (อ่าน 3423 ครั้ง)

ออฟไลน์ UF00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ซื้อมาลองใช่ได้ครั้งเดียวไม่ถึง 1วัน สักหลายเดือนแล้วต่อมา กลับมาใช่ใหม่หัวแห้งสีออกเบาบางมากครับ มีวิธีแก้ไขไหมครับ  :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
เวลาเก็บให้เอาด้านหัวปากกาลงครับ หมึกจะมาเลี่ยงที่หัวปากกาครับ ถ้าเก็บแบบด้านหัวปากกาขึ้นหัวจะแห้งเร็วครับ

ก่อนใช้งานก็ลองเขียนๆ ลงเศษกระดาษก่อนครับ เวลาตัวเส้นหมึกจะได้ไม่ขาดช่วงครับ หรือหมึกขาดช่วงก็เขียนๆ ลงเศษกระดาษครับ ลองดูครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ somkidsomlad

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: สอบถามวิธีแก้ไขกันดั้มมาร์คเกอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 11:48:00 AM »
เอาไปจุ่ม remover(ตัวล้างสี) ครับ แล้วเอากระดาษเช็ดชู้ซับๆ สูตรนี้ใช้ได้ทุกอาการครับ ผมทำหัวปากกาแตกยังแก้ได้