ผู้เขียน หัวข้อ: [TR] Trigger Happy พร้อมกระหน่ำยิง  (อ่าน 3788 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
[TR] Trigger Happy พร้อมกระหน่ำยิง
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 06:17:49 PM »

สวัสดีครับ

ตอนนี้หลายๆ คน คงจะตื่นเต้นกับการที่ของเล่น Transformers 5 เริ่มเข้ามาวางตามห้างแล้วในราคาที่นับว่ามหาโหดถ้าเทียบกับราคาเดิมๆ ของของเล่น TF แต่สำหรับผู้เก็บมูวี่แล้ว ผมก็เห็นไปจัดราคาเต็มกันมาหลายคนแล้วนะครับ ส่วนตัวผมว่างาน TF5 ออกแบบมาได้ดีหลายตัวเลย แต่ราคาผมยังรับไม่ได้ คิดว่าถ้าไม่ใช่ตัวที่น่าจะหมดไวอย่างเม็กกะทรอนไซส์ลีดเดอร์หรือเจ้าเวสป้าสควีก ผมคงจะรอให้ลดราคา

วันนี้ผมมารีวิวงานของปีที่แล้วที่กำลังจะจบไปคือไลน์ Titan Return ซึ่งใช้คอนเซ็ปต์ Headmaster ที่ส่วนหัวของหุ่นสามารถแปลงเป็นหุ่นตัวเล็กเพื่อไปนั่งขับในร่างยานพาหนะได้ และส่วนหัวสามารถเปลี่ยนกับร่างของหุ่นตัวอื่นได้ ไลน์นี้ก็มีที่น่าสนใจหลายตัวแต่ที่เราจะมาว่ากันครั้งนี้คือตัวที่ว่ากันว่าเป็นขนาด deluxe ที่งานดีที่สุดที่ชื่อ Trigger Happy ครับ

Robot Mode

รูปร่างดีทีเดียว ถึงแม้ผมจะคิดว่าขาสั้นไปนิดนึง

นับว่าหล่อ

การลงสีน่าพอใจหลายจุด ทั้งเงิน ทอง

ส่วนหัวยานพับมาที่หลังแต่ดูลงตัว

จุดขยับดีมาก มีครบที่สำคัญๆ ขาดแค่หมุนข้อมือไม่ได้

ปืนจากร่างยานอาจดูเกะกะแต่ก็สามารถพับให้พ้นทางได้ หรือพับมาเป็นอาวุธเลยก็ได้

อาวุธที่ให้มาคือปืนสองกระบอก ที่แพ็คมีบรรยายสรรพคุณด้วยแต่ผมลืมแล้ว

สามารถนำมาประกบกันได้แต่ไม่สามารถถือสองมือ

Titan Master มานั่ง (เพื่อ?)

ปืนร่างยานมาสวมที่มือ

ปืนประกบกันหมดได้เมื่อพับปืนร่างยานออกจากแขน พร้อมยิงกระหน่ำตามชื่อ Trigger Happy

Vehicle Mode

ระบบแปลงร่างของตัวนี้ผมว่าดีมาก เป็นออฟฟิเชียลแรกในรอบหลายปีที่ผมต้องเปิดคู่มือดู

นั่งขับได้

โลโก้ดีเซ็ปติคอนที่สกรีนมา

Titan Master มายืนได้

Blowpipe
ก่อนอื่นต้องขออภัยที่กล้องโทรศัพท์ผมโฟกัสของเล็กๆ ไม่ดีนัก แต่คงพอเห็นภาพครับ

งานสีส่วนนี้ค่อนข้างห่วยเลย

ส่วนใบหน้าชัดเจนมาก ซึ่งก็จะชัดแบบนี้ทุกตัวในไลน์นี้

จุดขยับ มีขยับแขนขึ้นลง กับทำท่านั่งได้ ซึ่งจะเป็นแบบนี้ทุกตัวในไลน์ นอกจากเราจะผ่าขาให้แยกออก แต่เราต้องตัดหมุดที่เชื่อมข้อต่อด้วย

เหล่าเพื่อนตัวจิ๋วที่ดูโอเคถ้าไม่ไปเปรียบเทียบกับงาน 3rd party

เทียบขนาด

Twinferno มีคู่แข่งเป็น 3rd party ชื่อ Feilong ขานั้นดูบึกบึนแข็งแรง สวยกว่าเยอะ ในราคาที่แพงกว่าเยอะด้วย

Blurr นี่ว่ากันว่าเป็นออโต้บอทที่งานดีสุดนะ

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [TR] Trigger Happy พร้อมกระหน่ำยิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 10:50:45 PM »
ตัวนี้เทพจริง อะไรจริงครับ  ข้อต่อแน่นดีมาก  เจอลดราคาสอยได้เลยไม่ต้องลังเล คุ้มมาก
ปืนที่แขนเกะกะนิดหน่อย  แต่เล่นได้เยอะดี  ระบบแปลงร่างสนุก

สควีค ว่าจะซื้อเหมือนกัน  แต่คงไม่รีบนะ  เพราะเห็นรีวิวแล้วทุกคนพูดเหมือนกันหมด  เวทเธอริ่งที่เพนน์มา เหมือน__มากกว่ารอยสนิม  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2017, 10:53:14 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
Re: [TR] Trigger Happy พร้อมกระหน่ำยิง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 10:06:17 AM »
พึ่งเจอลด30% เลยได้สอยมาซักที :iconvsign:
สีสวยจริงตัวนี้ แต่ปืนแขนกับปีกนี่เกะกะกันเองไปหน่อย
โหมดรวมปืนเดี๋ยวไว้ทำมั่งครับ :iconwish:

กล้องมือถือ ตอนถ่ายตัวเล็กๆผมซูมก่อนครับซัก1.5เท่า ถึงจะโฟกัสชัด
(รีวิวผมตอนนี้ก็กล้องมือถือนะครับ เริ่มมาตั้งแต่รีวิวTitans returnตัวแรกเลย)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 12:20:58 PM »
หน้าตามันเท่ดีแหะ

ปล.เจ้าตัวนี้เห็นที่ โลตัสบางกะปิ ราคา 2ร้อยกว่าๆ ไม่แน่ใจว่าเป็นราคาลดหรือยัง (ป้ายราคาสีเหลือง) เห็นเหลืออยู่ตัวเดียว(เจอเมื่อวันอาทิตย์ที่21 พ.ค. 60) เผื่อใครสนใจไปสอยได้นะ

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 01:37:24 PM »
ตัวนี้เทพจริง อะไรจริงครับ  ข้อต่อแน่นดีมาก  เจอลดราคาสอยได้เลยไม่ต้องลังเล คุ้มมาก
ปืนที่แขนเกะกะนิดหน่อย  แต่เล่นได้เยอะดี  ระบบแปลงร่างสนุก

สควีค ว่าจะซื้อเหมือนกัน  แต่คงไม่รีบนะ  เพราะเห็นรีวิวแล้วทุกคนพูดเหมือนกันหมด  เวทเธอริ่งที่เพนน์มา เหมือน__มากกว่ารอยสนิม  :iconcry:
สีพลาสติกใหม่สีฟ้า ดันเอาไปเวทเธอริ่ง ออกมาเป็นสีฟ้าอย่างเดียวก็พอแล้วนะ

พึ่งเจอลด30% เลยได้สอยมาซักที :iconvsign:
สีสวยจริงตัวนี้ แต่ปืนแขนกับปีกนี่เกะกะกันเองไปหน่อย
โหมดรวมปืนเดี๋ยวไว้ทำมั่งครับ :iconwish:

กล้องมือถือ ตอนถ่ายตัวเล็กๆผมซูมก่อนครับซัก1.5เท่า ถึงจะโฟกัสชัด
(รีวิวผมตอนนี้ก็กล้องมือถือนะครับ เริ่มมาตั้งแต่รีวิวTitans returnตัวแรกเลย)
เดี๋ยวรีวิวหน้าจะลองซูมก่อนแล้วโฟกัสดูครับ

หน้าตามันเท่ดีแหะ

ปล.เจ้าตัวนี้เห็นที่ โลตัสบางกะปิ ราคา 2ร้อยกว่าๆ ไม่แน่ใจว่าเป็นราคาลดหรือยัง (ป้ายราคาสีเหลือง) เห็นเหลืออยู่ตัวเดียว(เจอเมื่อวันอาทิตย์ที่21 พ.ค. 60) เผื่อใครสนใจไปสอยได้นะ
ผมได้มาตอนลดที่โลตัสเหมือนกัน 347 บาท ถ้าสองร้อยกว่านี่ต้องรีบคว้าเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2017, 01:38:00 PM โดย bluewhale »