ผู้เขียน หัวข้อ: [งานKitbash] Ryuseigo3.5 ไปเลย! กาแลกซี่แคนน่อล!!  (อ่าน 4207 ครั้ง)

ออฟไลน์ blume

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
[งานKitbash] Ryuseigo3.5 ไปเลย! กาแลกซี่แคนน่อล!!
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 10:10:03 PM »
"ไปเลย! กาแลกซี่แคนน่อลลลลล!!!!!!!!!!!"

สวัสดีครับ วันนี้ผมมาเสนองานkitbash ระหว่างริวเซย์โกIV(Flauros)กับเกรซครับ

คอนเซปต์ในการทำงานเหมือนจะมี แต่ก็ไม่มี(WAT) จริงๆตอนนั้นแค่มีสองตัวนี้ใกล้มือครับ แต่พอรู้ตัวอีกทีก็โดนรวมร่างเรียบร้อยละ

เป็นครั้งแรกที่ลองใช้แอร์บรัชเลย แถมแอบไม่ยอมรองพื้นอีกตังหาก :iconfreak:

ใช้สี Navy blue + Bright blue + ขาว + สีเงินผสมดำ(ใช้แทนGunmetal) ครับ

ติชมได้ตามสบายครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

กาแลกซี่แคนน่อล(ที่เหลือข้างเดียว If you know what I mean   :iconfreak:)

ดีเทลกั้นพ่น

Preshading จริงๆ ผมทำทั้งตัวนะ แต่สีNavy Blueมันเข้มไปหน่อย กลมหมดเบย
 :iconcry:

แอคชั่นนิดหน่อย

ขอบคุณพื้นที่บอร์ดครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: [งานKitbash] Ryuseigo3.5 ไปเลย! กาแลกซี่แคนน่อล!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 12:43:01 AM »
 :iconlike: ชอบไอเดียก่ะโทนสีครับ อุดขัดเพิ่มหน่อยก็น่าจะแจ่มกว่านี้ครับ
 เรื่องพ่นสีก็ค่อยๆปรับเอาครับ ยังเห็นสีเดิมอยู่ หรือตั้งใจหว่า สู้ๆครับ   :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2017, 12:44:27 AM โดย zerokillcid »
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [งานKitbash] Ryuseigo3.5 ไปเลย! กาแลกซี่แคนน่อล!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 09:43:31 AM »
เท่ดีครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ blume

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 12:19:10 AM »
:iconlike: ชอบไอเดียก่ะโทนสีครับ อุดขัดเพิ่มหน่อยก็น่าจะแจ่มกว่านี้ครับ
 เรื่องพ่นสีก็ค่อยๆปรับเอาครับ ยังเห็นสีเดิมอยู่ หรือตั้งใจหว่า สู้ๆครับ   :iconwink:

ขอโทษที่ตอบช้าครับ สีเดิมนี่พลาดครับ :iconsmile:แหะๆ พอดีตอนนั้นสีใกล้หมดขวด เลยพ่นเฉพาะตรงที่คิดว่าน่าจะมองเห็นตอนประกอบเสร็จได้ ปรากฏว่าพลาด

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 04:09:47 PM »

ขอโทษที่ตอบช้าครับ สีเดิมนี่พลาดครับ :iconsmile:แหะๆ พอดีตอนนั้นสีใกล้หมดขวด เลยพ่นเฉพาะตรงที่คิดว่าน่าจะมองเห็นตอนประกอบเสร็จได้ ปรากฏว่าพลาด

สู้ๆครับ ตัวต่อไปแก้ไขใหม่เอาครับ รอชมครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ