ผู้เขียน หัวข้อ: งานปั้นลวก ๆ NieR: Automata - Machine Sculpture  (อ่าน 3739 ครั้ง)

ออฟไลน์ nokky007

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
งานปั้นลวก ๆ NieR: Automata - Machine Sculpture
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 04:26:58 AM »
สวัสดีครับ ไม่ได้เข้าเว็บนานเลย วันนี้ผมว่างๆ เลยอยากหาอะไรทำนิดหน่อย
ช่วงนี้ได้เล่น Nier Automata อยู่บ้างครับ แล้วสนใจดีไซน์หุ่นมาก ๆ เลยลองทำดูซะหน่อย
ติชมได้เต็มที่เลยครับ เอาไว้ปรับปรุง :iconvsign:

ตอนแรกว่าจะทำให้เหมือนต้นฉบับ แต่ด้วยความขี้เกียจเลยทำลวก ๆ เลยครับ  :iconcryjoy:

เริ่มจากทำโครงร่างก่อนครับ ส่วนนี้ผมใช้ฝาขวดน้ำมาติดเทปเชื่อมไว้ แล้วเอาอีโป้ (เมื่อ2ปีก่อน) มาคลุม ๆ
// รูปบางส่วนอัพโหลดไม่ขึ้น อาจจะขาดช่วงนะครับ //

ตรงนี้ผมปั้นหัวมาต่อเอาไว้ แล้วก็แปะฐานด้านล้าง (จริงๆ จะทำทั้งตัว เหตุผลตามที่กล่าวไว้เลยครับ 55)

ลองประกอบหัวดูใหม่

พรอพด้านล้าง คือ อีโป้ ที่ผมลืมปั้นต่อทำให้มันแข็ง เลยเอามาทำไดโอด้วยเลย

ลองลงสีดู เออ เท่ดี

ลองลงสีตัว ใช้สไตล์งานเก่าที่เคยทำไว้

มันโล่ง ๆ เลยเอาอะไรมาทำให้มันรก ๆ ดันใช้ได้เนี่ยสิ  :iconfreak:

สุดท้ายก็ลอง ๆ ใช้บรัชกรีด ๆ ให้น้ำมันกระเด็น ให้เหมือนรอยน้ำมันทำนองนั้น เป็นอันเสร็จพิธีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2017, 12:39:31 PM โดย nokky007 »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: งานปั้นลวก ๆ NieR: Automata - Machine Sculpture
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 11:25:19 AM »
ทำคราบสวยครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: งานปั้นลวก ๆ NieR: Automata - Machine Sculpture
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 06:36:01 PM »
คราบรอยเปื้อนนี้ดูงามมากๆเลยครับ
 :iconwish: :iconwish: