ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] Seraphim Feather ขนนกจีนแดง!!  (อ่าน 6717 ครั้ง)

ออฟไลน์ phoom4514

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
[Review] Seraphim Feather ขนนกจีนแดง!!
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 07:36:24 PM »
สวัสดีครับ  :iconsmile:
เนื้องด้วย Seraphim Feather ของ RG ก็หายากเเล้วก็เเพงซะเหลือเกิน จึงอยากลองซื้อของจีนมาลองใส่เสริมความหล่อให้ Wing Zero ของเราซะหน่อย บวกกับหารีวิวปีกจีนจากผู้ใช้จริงไม่เจอ จึงเกิดเป็นการรีวิวครั้งนี้ครับ
ใช้กล้องมือถือบ้านๆถ่าย อาจจะมีไม่ชัดบ้างก็ขออภัยครับ

1. เริ่มจากกล่อง กล่องก็สภาพปกติดีมีตัวหนังสือจีนเสริมพลังภายใน ราคา 2xx บาท

2. แกะกล่องออกมามีแผงอยู่ในซองซิปล็อค

3. มีแผงขนนก+ข้อต่อ อยู่ 2 แผง เหมือนกันเด๊ะๆ และ แท่งพลาสติกอ่อนอยู่ 2 แท่ง

4. ซูมมาดูสภาพขนนก สภาพก็ให้ 7 คะแนนครับ มีรอยโน่นนี่เยอะเเยะ ถ้าทำตาตี่ๆ มองไกลๆ ก็พอมองผ่านๆไปได้

5. นอกจากนี้ผมยังซื้อ Action Base 3 ซื้อมา 280 บาท เอามาใช้ใส่คู่กับขนนกนั่นเอง

6. ประกอบรวมกับ Action Base 3 ได้ดังภาพ มองๆดูก็สวยดีใช้ได้

7. Wing Zero เรายังประกอบไม่เสร็จเลยให้พี่ Zaku II มาขนร่วงแทน -*-

โดยรวมแล้วให้คะเเนนประมาณ 7.5/10
ข้อดี เสริมหล่อได้หน่อยนึงในราคาครึ่งๆ หาซื้อไม่ยาก
ข้อเสีย ระหว่างข้อต่อกับตัวแท่งพลาสติกมีหลวมๆ แต่ยังพอคงสภาพได้

ปล. ถ้าต่อ Wing Zero เสร็จจะมาถ่ายรูปให้ดูกันอีกทีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kuuga_Freedom

• Verified User
  • *
  • Like: 5
Re: [Review] Seraphim Feather ขนนกจีนแดง!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 09:19:49 AM »
แท่งพลาสติกนี่ดัดยังไงเหรอครับ ผมได้มาเป็นแท่งตรงเลยอะ ไม่กล้าดัดมัน

ออฟไลน์ poonshop55

• *
  • Like: 2
Re: [Review] Seraphim Feather ขนนกจีนแดง!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 03:38:05 PM »
ไดร์เป่าผม หรือ  จุ๋มน้ำร้อน

ออฟไลน์ phoom4514

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 01:39:51 PM »
ผมใช้น้ำร้อนครับ ค่อยๆดัด