ผู้เขียน หัวข้อ: HGUC GM Sniper II  (อ่าน 3319 ครั้ง)

ออฟไลน์ maytueng

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
HGUC GM Sniper II
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 06:09:24 PM »
งานพู่กันครับ สีที่ใช้เป็นของ Vallejo ทั้งหมด ตัดเส้นด้วย XF-1 ตัวนี้ยังเจอปัญหาสีถลอกจากการประกบและขยับอยู่บ้าง
ตะไบพลาสติกตรงจุดขยับแล้วช่วยได้มาก หลังจากทำสีแล้วไม่แน่นจนเกินไป แต่บางที่คิดไม่ถึงว่าจะแน่น อย่างเช่นตรงหน้ากากไม่ได้แก้
พอหลังทำสีหน้ากากมันปิดลงมาไม่ได้  :iconsweat: ตัวหน้าคงต้องเช็คให้ละเอียดกว่านี้ ถ้ามีข้อแนะนำติชมเชิญโพสได้เลยครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: HGUC GM Sniper II
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 06:43:01 PM »
ทาเรียบสวยครับ  :icongift:

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 12:04:14 AM »
สี Vallejoนี่ วอชด้วยอินาเมลของ ทามิย่า นี่ตอนเช็ดออกไม่หลุดติดมาด้วยเหรอครับ
Vallejo นี่ สุตร น้ำใช่ไหมครับ  ว่าจะลองหามาใช้อยู่เหมือนกันครับ
เคยลองสีของ citadel  ที่ทา วอร์แฮมเมอร์ไหมครับ อันไหน เวอร์คกว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2017, 12:07:57 AM โดย chalermchai »

ออฟไลน์ maytueng

• *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 12:56:31 AM »
สี Vallejoนี่ วอชด้วยอินาเมลของ ทามิย่า นี่ตอนเช็ดออกไม่หลุดติดมาด้วยเหรอครับ
Vallejo นี่ สุตร น้ำใช่ไหมครับ  ว่าจะลองหามาใช้อยู่เหมือนกันครับ
เคยลองสีของ citadel  ที่ทา วอร์แฮมเมอร์ไหมครับ อันไหน เวอร์คกว่ากันครับ

คับผม Vallejo Acrylic สูตรน้ำครับตอนวอชผมลงเคลียร์เงาของ Layland ก่อนครับอันนี้ทางร้าน YinYang เค้าแนะนำมาเลยบอกว่าถ้าไม่เคลือบเงาก่อนสีลอกแน่นอน

Citadel ผมอยากลองครับอาจจะเป็นตัวชิกิชอบสีทอง Retribution Armor มากๆ
ทาเรียบสวยครับ  :icongift:

ขอบคุณคับคุณ Gon

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 11:44:34 AM »
 :iconwish: งานพู่กันเนียนๆ ชอบๆ

ของผมนี้ลืมขัด ลืมแก้ จุดที่ต้องยัดประกอบ ตอนประกอบชิ้นส่วนแตกเลยครับ 555 ยังไงระวังด้วยครับ  :iconpale:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ joizzi

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 10:36:17 PM »
ทาสีได้สวยจริงๆครับ อยากลองและกำลังศึกษาวิธีใช้งานพู่กัน โดยสี vallejo อยู่พอดีครับ
ไม่ทราบว่าถ้าอยากหยิบกันพลาตัวเก่าๆที่เคยต่อดิบ ตัดเส้นไปแล้วด้วย gundam marker GM01 กับจิ้มไหล GM301 จะสามารถนำมาทา vallejo ทับไปได้เลยแล้วค่อยตัดเส้นอีกรอบป่าวครับ