ผู้เขียน หัวข้อ: 2B Nier จากน้องหมี Chinagguy  (อ่าน 2600 ครั้ง)

ออฟไลน์ Makwang

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
2B Nier จากน้องหมี Chinagguy
« เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 12:36:08 AM »
สวัสดีครับ นี่คือโพสแรกของผมเลยหลังจากแอบดูอยู่นาน
วันนี้เอางานยำตัวที่เพิ่งเสร็จมาโพสครับ
หลังจากเบื่อสายหุ่นเท่ๆ เหมือนลุงบันจะรู้เลยส่งกันพลาสายแบ๊วออกมารัวๆ ก็เลยลองมาโมสายแบ๊วบ้าง อิอิ

เป็น 2B และเบี จากเกม Nier ครับ โมมาจาก น้องหมี Chainagguy
ปั้นผม หน้าอก ช่วงลำตัว และเท้า ด้วยพุตตี้ครับ

ฉากปั้นด้วยดินเยื่อกระดาษ บนโครงไม้อัด ส่วน Pod ตัวเล็กโมมาจากที่ชาร์จมือถือครับ 5555

ถ่ายคู่กับต้นแบบครับ

before and after

ขอบคุณที่แวะมาดูครับผม

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
Re: 2B Nier จากน้องหมี Chinagguy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 12:24:01 PM »
เว้าสูง ตอนที่ร่างดินสอไว้นั่นถูกแล้วครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ Makwang

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: 2B Nier จากน้องหมี Chinagguy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 02:09:31 PM »
555 ใจจริงอยากเว้าสูงแบบนั้นเลยครับ :iconnasty:
แต่ลองทำสีดูละมันแปลกๆเพราะท่อนลำตัวกับขามันดูเป็นคนละส่วนกัน

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 02:30:03 PM »
ชอบไอเดียมาก โดยเฉพาะ Pod จากที่ชาร์จ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 06:14:26 PM »
พอตจากที่ชาร์ต เข้าใจคิดนะ ไอเดียดี
งานรวมๆยังไม่เนี๊ยบ เเต่ ไอเดียดี สร้างสรรค์มากคับ
ถ้าเพื่มความเนี๊ยบของงานอีกนิดนะ สมบูรณ์เลย  :iconsmile: