ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ รบกวนถามเกี่ยวกับดีคอลน้ำ  (อ่าน 2136 ครั้ง)

ออฟไลน์ Agz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่ รบกวนถามเกี่ยวกับดีคอลน้ำ
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 07:35:52 PM »
ทั้งงาน  print  และงาน  laser พิมพ์เสร็จแล้วค่อยพ่น  มันต้องพ่นเพื่ออะไรครับในกรณีที่ ถ้าตัวหมึกนั้นกันน้ำทนรอยขูดขีดอยู่แล้ว  ?  :icondisapp:

แล้วถ้าติดดีคอลบนงานแล้วจะเป็นต้องพ่นไหมครับ หรือไม่ต้องพ่นก็ได้ .... มันจะลอกหรืออะไรไหมครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2017, 07:37:06 PM โดย Agz »

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: มือใหม่ รบกวนถามเกี่ยวกับดีคอลน้??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 05:03:16 PM »
จริงๆก็พ่นเพิ่ม เพิ่มความทดทานของสีที่ทำ ก่ะดีคอลที่ติดนั้นล่ะครับ เพิ่มอีกชั้น ก็ทนทานเพิ่ม

ของผมเคยไม่พ่นเคลียเก็บงานหลังทำเสร็จ จับมาถ่ายรูปแล้วทำหล่นพื้นสีถลอก ต้องมานั่งซ่อมสีอีก
ช่วงหลังๆ พ่นเคลียตลอด พอทำตกสีก็ไม่ถลอก ดีคอลไม่ถลอกหรือขาด

แนะนำพ่นไว้ดีกว่าครับ 
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Agz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: มือใหม่ รบกวนถามเกี่ยวกับดีคอลน้??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 10:36:58 PM »
ขอบคุณคำตอบมากๆ เลย ครับ  :iconcry: