ผู้เขียน หัวข้อ: [Games] ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรกันครับ  (อ่าน 18026 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
[Games] ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรกันครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 09:08:04 PM »
อาทิตย์ก่อนsteam Call of Duty WW2 มา เล่นด้วยPCที่บ้าน ภาพแย่ แถมกระตุกอีกเลยยกคอมไปอัพมา เล่นจบในไม่กี่วัน เอ..ทำไมเกมส์ตาม Campaign มันสั้นจังครับ หรือเขาเน้นเล่น MultiPlayerกัน

ตอนนี้เล็งๆ Assasin’s Creed Origin อยู่ มีใครเล่นบ้างไหม หรือเล่นอะไรกันเล่าสู่กันฟังหน่อย

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: [Games] ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 11:59:39 AM »
ช่วงนี้เสพติด GT Sport อย่างเดียวเลยผม..
https://www.youtube.com/watch?v=bOZ0K8AwVs8

ออฟไลน์ DeepSnow

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
Re: [Games] ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 01:17:04 PM »
กลับมาหัวร้อนเล่นตระกูล Souls ไล่มาตั้งแต่ Demon Souls จบแบบโลกขาวไปแหละกำลังเริ่มใหม่จะจบแบบโลกมืด
แล้วคงจะต่อด้วย Dark Souls ทั้ง 3 ภาค :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 03:37:13 PM »
ตอนนี้เอา Demul มาเล่น Gundam Renpuu vs Zeon Dx อยู่ครับ

เข้าใจหัวอกนักบิน Zaku ขยับก็ช้ากว่า ปืนกลก็ขี้ปะติ๋ว ไปวิ่งล่อเป้ามาให้ Dom หรือ Gelgoog ช่วยยิงตลอด

https://www.youtube.com/watch?v=2wUyqlmLefQ

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 04:18:08 PM »
เกมมือถือหลักๆ: Super Gundam Royal, JOJO Stardust Shooter, Final Fantasy Record Keeper
เกมมือถือเล่นบ้าง: ROV, Line Rangers
PS3: SRW OG เล่นบ้างไม่ได้เล่นบ้าง โดนเกมมือถือเบียดเวลาหมดเลยครับ 555

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 08:16:53 PM »
ช่วงนี้เสพติด GT Sport อย่างเดียวเลยผม..
เกมส์นี่เป็นอีกหนึ่งที่อยากเล่นแต่ ไม่ได้เพราะไม่มีPS4 เลยต้องมาแอบเล่น Dirt Rallyแทน ว่าแต่พอเปลี่ยนจอให้ใหญ่ขึ้นแล้วเล่นสนุกขึ้นเยอะเลยครับ NeoX

https://youtu.be/PJjdapg_NoE

กลับมาหัวร้อนเล่นตระกูล Souls ไล่มาตั้งแต่ Demon Souls จบแบบโลกขาวไปแหละกำลังเริ่มใหม่จะจบแบบโลกมืด
แล้วคงจะต่อด้วย Dark Souls ทั้ง 3 ภาค :iconpale: :iconpale:
เพิ่งเห็นว่ามีเกมส์ภาพสวยอย่างนี้ด้วยเหรอเนี่ย ของ Bandai Namco

https://youtu.be/_zDZYrIUgKE

ตอนนี้เอา Demul มาเล่น Gundam Renpuu vs Zeon Dx อยู่ครับ

เป็น Emulatorมาเล่นในคอมเหรอครับ เกมส์นี้จริงๆลงPS2ใช่ไหมครับ

เกมมือถือหลักๆ: Super Gundam Royal, JOJO Stardust Shooter, Final Fantasy Record Keeper
เกมมือถือเล่นบ้าง: ROV, Line Rangers
PS3: SRW OG เล่นบ้างไม่ได้เล่นบ้าง โดนเกมมือถือเบียดเวลาหมดเลยครับ 555

แต่ก่อยในมือถือผมก็เล่น RealRacing3แข่งรถ กับ World Of Tanks ตอนนี้ตัดใจ มาเล่นภาพใหญ่ๆหน่อยครับเพราะนามองไม่ค่อยจะเห็น

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 11:00:34 PM »
อันที่เล่นนี่ของ Dreamcast ครับ เหมือนจะลง PS2 ด้วย (ไม่เคยเล่น)
แต่ดูรีวิวตาม youtube มีโหมดการเล่นต่างกันหน่อย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 03:20:20 PM »
เคยเล่นแต่ Gundam vs Zetaสนุกดีเหมือนกันครับเกมส์ตระกูลนี้

https://youtu.be/zAFb2UG9sFc

ถ้า Dreamcast ผมนึกว่ามีแต่เกมส์ที่มี White Dingo

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 05:19:38 PM »
ก่อนหน้านี้เป็น Pokemon Go แล้วก็เลิกเพราะเกมมันอัพเดตให้ต้องมีส่วนร่วมกับผู้เล่นคนอื่นมากขึ้น ซึ่งมันไม่เข้ากับสไตล์ผม ต่อมาอีกก็เป็น Granblue Fantasy ติดอยู่พอสมควรเลยแล้วก็คิดว่าจะหยุดช่วงงานเยอะ กลายเป็นเลิกถาวรไม่ได้กลับไปเล่นอีกเลย

ตอนนี้เล่น Jurassic Park Builder เพราะลูกชายชอบไดโนเสาร์ กลายเป็นว่าลูกเลิกสนไปแล้วแต่ผมยังเล่นอยู่

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 06:34:35 PM »
พูดถึงเล่นกับลูกPokemon Go ใช่เลยครับ ตอนนี้เล่นแทนลูกไปแล้ว มีแต่คนถามว่าทำไมมาเล่นเขาเลิกฮิตกันแล้วการ์ตูนก็ไม่ได้ดูไม่รู้จักสักตัวแต่เล่นเพราะชอบอัพพลังดูแล้วรู้สึกดี

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2017, 05:33:35 PM »
พูดถึงเล่นกับลูกPokemon Go ใช่เลยครับ ตอนนี้เล่นแทนลูกไปแล้ว มีแต่คนถามว่าทำไมมาเล่นเขาเลิกฮิตกันแล้วการ์ตูนก็ไม่ได้ดูไม่รู้จักสักตัวแต่เล่นเพราะชอบอัพพลังดูแล้วรู้สึกดี

Pokemon Go ผมก็เล่นเพราะลูกนี่ละครับ ลูกเลิกสน เราเล่นต่อ แต่ที่เลิกเพราะกติกาใหม่มันไม่ไหวสำหรับผมจริงๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2017, 09:18:17 PM »
ผมมาไม่ทันตอนแรก กติกาใหม่มันต้องเล่นกับคนอื่นยังไงครับ

ออฟไลน์ runner

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 12:24:02 AM »
เห็นคุณ boy ตั้งกระทู้ถามเรื่อง ps4 ตกลงยังไม่ได้ซื้อหรือครับ
ส่วนตัวผมเล่น persona 5 จบแล้วหมดแรง เกมโคดยาว

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 09:44:42 AM »
ผมมาไม่ทันตอนแรก กติกาใหม่มันต้องเล่นกับคนอื่นยังไงครับ

ตอนแรกเราตียิมลำพังคนเดียวได้แต่ตอนนี้ต้องรุมครับ ถ้าเข้าใจไม่ผิด

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 11:42:42 AM »
เห็นคุณ boy ตั้งกระทู้ถามเรื่อง ps4 ตกลงยังไม่ได้ซื้อหรือครับ
ส่วนตัวผมเล่น persona 5 จบแล้วหมดแรง เกมโคดยาว
พอดีคอมที่บ้านมีปัญหา เลยเอาไปซ่อม ขากลับเลยPower Up เครื่องกลับมาหน่อยนึงครับ ประจวบกับเกมส์ EXclusive PS4 ยังไม่มีอะไรโดน ผมเลยขอรออีกนิดครับ

ตอนนี้ ก็เล่น COD WW2 จบไป กำลังจะตามด้วย Assassin Origin ครับ

ตอนแรกเราตียิมลำพังคนเดียวได้แต่ตอนนี้ต้องรุมครับ ถ้าเข้าใจไม่ผิด
อ๋อ เข้าใจละครับ ตอนนี้ผมก็เบื่อๆเหมือนกันได้แต่ Ball ส่วนพวกยาเติมพลังไม่มีเลย เลยซาๆไปครับ

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 12:42:49 PM »
ช่วงนี้เล่นหลายอย่างครับ
PC เล่น Watchdogs 1(เพราะมันแจกฟรี), Assassin's creed Origin, Overwatch, Heroes of the Storm, Maple Story
PS4 เล่น SRW V, Gundam VS.
NS เล่น L.A. Noire, Mario Odyssey
PSV เล่น SRW V

จัดเวลาไม่ถูกเลยทีเดียว
รอsteam sale จะกด Tabletop Simulator มาลองทำ board game ของตัวเองดูมั่ง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 01:01:04 PM »
ผมก็รอ Steam Sale จนไม่ไหว เลยกดไป2เกมส์ COD กับ Assasin

ออฟไลน์ mrwonka

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 08:55:46 PM »
PUBG
Overwatch
Deceit
ครับผม

ออฟไลน์ Justperfect

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 01:27:21 PM »
ช่วงนี้เล่นหลายอย่างครับ
PC เล่น Watchdogs 1(เพราะมันแจกฟรี), Assassin's creed Origin, Overwatch, Heroes of the Storm, Maple Story
PS4 เล่น SRW V, Gundam VS.
NS เล่น L.A. Noire, Mario Odyssey
PSV เล่น SRW V

จัดเวลาไม่ถูกเลยทีเดียว
รอsteam sale จะกด Tabletop Simulator มาลองทำ board game ของตัวเองดูมั่ง

ในที่สุดก็เจอคนที่ยังเล่น Gundam Versus อยู่ :iconwish:
ตอนนี้ PC ก็เล่น Maple
Ps4 นั่งไล่เก็บ Assassin อีกรอบ เดือนก่อนมันลด ซื้อเหมามาทุกภาค 900 นิดๆ เองครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 11:13:38 PM »
เล่น Assasin ด่านเทพตัวใหญ่ๆไม่ผ่าน มีใครมีเทคนิคแนะนำไหมครับ