ผู้เขียน หัวข้อ: พาน้องหมี หนีสัมมนา มาถ่ายรูป  (อ่าน 2518 ครั้ง)

ออฟไลน์ ome

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
พาน้องหมี หนีสัมมนา มาถ่ายรูป
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2017, 01:29:32 PM »
พาน้องหมี หนีสัมนา มาถ่ายรูป
เป็นสกู๊ป มือไม่โปร ไว้โชว์ของ
อาจไม่สวย ด้วยมือใหม่ ใคร่อยากลอง
ขอเพื่อนผอง มวลมิตร พิจารณา
[/b]

ร้อยวันพันปี แทบไม่มีโอกาสได้ไปเที่ยวไหน แถมไม่ได้ใช้กล้องถ่ายรูปมานานนับปี (จนแบตกล้องเสื่อมไปหนึ่งก้อน)
อาทิตย์นี้ ที่ทำงานให้ไปสัมมนาครับ ก็เลยสบโอกาส คว้าสองหมี HGBF 1/144 Beargguy F ไปเที่ยวด้วย ...ตั้งใจจะเอาไปถ่ายรูปเต็มที่
...มีวันหนึ่งที่มีช่วงเวลาฟรีไทม์ ก็เลยติดรถพี่ที่สัมมนาด้วยกัน ไปที่ริมหาด

ถ่ายของเล่นเนี่ยะ ดีนะครับ ให้ไปนั่งกลางแดดก็ไม่บ่นสักคำ
ปัญหาคือ ...มีเด็กวิ่งมาจากไหนก็ไม่รู้ พยายามจะหาจังหวะเข้ามาเตะสองหมีของผมตลอด
สงสัยหน้าแม่หมีจะเหมือนบอลพลาสติก 555

นี่เป็นหนึ่งในรูปที่โฟกัสหลุดน่าเกลียดมาก
เป็นเพราะระหว่างที่กำลังจะถ่าย มีลูกเต้าเหล่าใครไม่รู้ วิ่งปรี่เข้ามาจะเตะหมีของผม 5555
(และหลังจากนั้น ก็มีรูปที่โฟกัสหลุดอีกเพียบเลย)

อย่าวิ่งเร็วลูก...

ฝนตก... หงอยเลย

ก่อนกลับ มีตาลุงหน้าตาโรคจิตๆแบบผม เดินหิ้วหมีไปถ่ายรูปที่สระของโรงแรม (ที่ไม่มีโอกาสได้ลงเล่น)
โดยมีฝรั่งที่ไม่รู้จักกันนั่งอยู่ข้างหลัง และหัวเราะคิกคักอย่างมีความสุข ตอนที่ผมกำลังจัดท่าหมี

แน่นอน... ผมหันกลับไปหาเขาแล้วพูดออกไปอย่างมั่นใจ ว่า "โอะฮายโย่....!!!" (อันนี้ไม่จริงครับ มุกนะมุก)

สารภาพว่า นี่เป็นครั้งแรกที่พาโมเดลไปถ่ายรูป ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
แต่ถ่ายรูปของเล่นเนี่ยะ สนุกกว่าที่คิดเยอะเลย (ถ้ามีเวลามากกว่านี้หละก็นะ)
ขอบคุณที่ติดตามรับชมครับผม^^

Cr. ขอบคุณโมเดลจาก funsecondlife.com/model ครับ

ถ้าบอกว่ามาจาก ไทยกันดั้ม ...ลดราคาพิเศษเลยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: พาน้องหมี หนีสัมมนา มาถ่ายรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 12:44:51 AM »
ผมชอบนะครับดูน่ารัก มีเรื่องราวในตัวดี แถมภาพที่ออกมาก็รู้สึกสบายๆ

ออฟไลน์ ome

• Verified User
  • *
  • Like: 1
Re: พาน้องหมี หนีสัมมนา มาถ่ายรูป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 11:51:11 AM »
ผมชอบนะครับดูน่ารัก มีเรื่องราวในตัวดี แถมภาพที่ออกมาก็รู้สึกสบายๆ

ขอบคุณมากๆเลยครับ  :iconcry:
บอกตรงๆว่า ถ่ายครั้งแรก ไม่มั่นใจจะโพสท์ให้คนอื่นๆดูเลย ...แบบนี้มีกำลังใจฝึกฝนแล้วครับ 55555

ถ้าบอกว่ามาจาก ไทยกันดั้ม ...ลดราคาพิเศษเลยครับ

ออฟไลน์ kanrayawong

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2017, 05:17:43 PM »
น่ารักมากๆเลยค่ะ จัดมุมกล้องดีๆ ถ่ายมาอีกนะคะแบบนี้ ทำให้อยากไปญี่ปุนเลยค่ะ แอบไปเตรียมตัวไว้ละ  :iconlol: :iconlike: