ผู้เขียน หัวข้อ: Not IDW Windblade ผู้สื่อสารกับนคร  (อ่าน 3059 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Not IDW Windblade ผู้สื่อสารกับนคร
« เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 09:51:51 PM »

สวัสดีครับ

สำหรับ Iron Factory (Not) Windblade ตัวนี้ ก็ได้มานานมาก ตั้งแต่ตอนที่ออกเลย แต่ก็เพิ่งได้มารีวิวหลังอาร์ซีอีก ที่จริงเคยคิดว่าจะไม่รีวิวตัวนี้แล้ว แต่ไหนๆ รีวิวอาร์ซีแล้วก็เลยรีวิวน้องไปด้วยเลยครับ

Robot Mode

ความขาวของหน้าทำให้เห็นภาพไม่ชัด แต่ที่ปากก็มีปากกำลังยิ้มอยู่นะ

เก็บดาบได้ตรงนี้

จุดขยับ ศอกเป็นบอลจอยท์แต่งอได้แค่มุมฉาก

ปีก กางขึ้นลง และไปด้านหลัง พัดลมหมุนได้

หัวเข่าพับได้สุดตามกลไกการแปลงร่าง

ดาบแบบทึบได้มาในกล่อง

ดาบแบบใสที่แถมมากับอาร์ซี

รูติดฐาน จะว่ามีก็มี แต่มันไม่แน่น และติดไปชิ้นฐานมันจะไปขัดกับหัวเครื่องบินทำให้ติดไม่ค่อยอยู่

Vehicle Mode

ไม่มีชิ้นใสใดๆ

หัว เห็นชัดเจน

มือ เห็นชัดเจน

ติดดาบใต้พัดลมที่เดิม

ที่ติดฐานในร่างเครื่องบินไม่มีครับ แต่ผมหาช่องว่างเอา

เทียบขนาด

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: Not IDW Windblade ผู้สื่อสารกับนคร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 08:45:31 AM »
ตัวเล็กแต่ทำออกมาได้ดีมากเลยนะ ทั้งสัดส่วนและร่างแปลง แต่หน้าไม่มีลายงิ้วจีน ฮา

น่าจะเข้าสเกลกับพวกเมโทรเพลกซ์สมชื่อcity speaker เลยนะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
Re: Not IDW Windblade ผู้สื่อสารกับนคร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 04:48:09 PM »
ผมพึ่งรู้จากรีวิวนี้นี่แหละว่าทำดีเทลปากมาด้วย

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 05:07:03 PM »
 :iconsmile: ขอบคุณที่เอามาให้ดูครับ

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 09:20:09 PM »
ผมพึ่งรู้จากรีวิวนี้นี่แหละว่าทำดีเทลปากมาด้วย
หน้ามันขาวอะครับ ถ้าอาร์ซีหน้าสีเงินจะเห็นปากชัดกว่า

ตัวเล็กแต่ทำออกมาได้ดีมากเลยนะ ทั้งสัดส่วนและร่างแปลง แต่หน้าไม่มีลายงิ้วจีน ฮา

น่าจะเข้าสเกลกับพวกเมโทรเพลกซ์สมชื่อcity speaker เลยนะ
เข้าเลยครับ จงใจทำมาเพื่อให้เข้าครับผม แต่ผมไม่มีเมโทรเพล็กซ์มาเทียบให้ดูครับ