ผู้เขียน หัวข้อ: 1 ในหลายวิธี แก้ไขข้อต่อหลวม  (อ่าน 15712 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamzypher

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
1 ในหลายวิธี แก้ไขข้อต่อหลวม
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 12:24:04 AM »
ข้อมูลที่ได้มาก็จากสมาชิกในเว็บ thaigundam.com นี่แหล่ะครับ

เห็นถามมาเป็นระยะๆ เลยจับทำกระทู้เลยดีกว่า

วิธีแก้มีหลายวิธีนะครับ เอาวิธีนี้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกละกันครับ

หน้าตาของพระเอกในวันนี้ UHU Patafix ค่าตัว 60 กว่าบาท ซื้อในแผนกเครื่องเขียนของห้างแห่งหนึ่ง
มี2สี ขาว กับ เหลือง ราคาไม่ต่างกัน

ลักษณะเหมือนหมากฝรั่ง ยืดหยุ่นดี

เอามานวดๆ แล้วพอกแบบนี้ ใช้ปริมาณประมาณ ครึ่งเม็ดข้าวก็เหลือๆแล้ว [มือ Akatsuki ของ TT ที่เป็นโรคข้อต่อเสื่อมบางจุด]

ยกปืนมือไม่ร่วงแล้ว

ดูใกล้ๆ แค่ครึ่งเม็ดข้าวก็ปลิ้นแล้ว [ในรูปไม่ได้ใช้อาร์ทไนฟ์เขี่ยที่เกินให้เรียบร้อย ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 06:17:45 PM โดย K »

ออฟไลน์ nattawit

• *
  • Like: -10
Re: 1 ในหลายวิธี แก้ไขข้อต่อหลวม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 03:39:29 AM »
ขอบคุณมากครับ  ไม่ต้องใช้กาวช้างใช้เลอะมือแล้ว   

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆๆนะครับ   :iconnasty:
....

ออฟไลน์ balldestiny

• *
Re: 1 ในหลายวิธี แก้ไขข้อต่อหลวม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 04:44:01 AM »
จะลองไปซื้อมาทำดู :iconlike:

ออฟไลน์ angelusjame

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 11:27:16 AM »
uhu parafix มีประโยชน์หลากหลายจริงๆ

ผมใช้ยึดโมเดลเวลาพ่นสี พ่นเสร็จยังใช้ได้เรื่อยๆ

ขอบคุณสำหรับเทคนิคดีดีครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Schnitzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:04:13 PM »
ลองใช้กับข้อต่อมือของอามัตสึแล้วครับ แน่นขึ้นอย่างมาก

ออฟไลน์ SonicRoute

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 01:25:56 PM »
อ้างถึง
2.ใช้น้อยมากๆ ไม่ค่อยคุ้มเงินถ้านำมาทำโมอย่างเดียว      [ใช้ยันแก่แน่ๆ ปริมาณเหลือใช้ถ้าใช้กับโมอย่างเดียว]

ปกติใช้ ยึดโมเพื่อพ่นสีอยู่แล้วครับ  จะเรียกว่าไม่ค่อยคุ้มเงินก็ไม่เชิงซะทีเดียว  อีกอย่าง เอาไปแปะอย่างอื่นได้อีกเยอะแยะ

เช่น   แปะตรงพื้นเพื่อยึดโมกับพื้นในตู้โชว์ครับ

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 01:52:22 PM »
เทคนิกดีครับ แต่ผมไม่ค่อยขยับหุ่นมากอยู่แล้ว :iconnasty:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda