ผู้เขียน หัวข้อ: set action ท่ากันดั้มไม่ได้เลยคับ  (อ่าน 2010 ครั้ง)

ออฟไลน์ MingBeginner

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
set action ท่ากันดั้มไม่ได้เลยคับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 05:47:52 PM »
ปัญหาของผมคือ เวลาต่อกันดั้มตัวใหญ่ๆ ที่มี พรอพเยอะๆ แล้วมันยืนไม่ได้ บางทีใส่ฐานยังไม่ได้เลยครับ คว่ำตลอด

มีวิธีการวางท่า เท่ๆ แล้วโชว์เหมือนในแผ่นพับไหมครับ ของผมเป็นเกือบทุกตัวเลย ที่ยืนไม่ได้

รบกวนให้คำแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: set action ท่ากันดั้มไม่ได้เลยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:22:32 AM »
ทำให้ข้อต่อ แน่นขึ้น ถ้า ฐานปรับมุมได้ก็ไขให้แน่นนิดนึง มีวิธีการหลากหลายให้ข้อต่อแน่น เช่น หยอดกาวช้างลงในเบ้า หรือตัวผู้แล้วขัด ให้มันแน่นขึ้น หรือที่ผมทำจะหาเทปพันท่อน้ำสีขาวๆมาพันรอบๆแกน ทำให้แน่นขึ้นครับ