ผู้เขียน หัวข้อ: ราชันเกราะพยัคฆ์ ซุนเกี๋ยน  (อ่าน 8144 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorayath

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
ราชันเกราะพยัคฆ์ ซุนเกี๋ยน
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 08:58:43 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน

มีงานมาให้ชมกันเช่นเคยครับ  สีที่ใช้  ขาว มุกแดง มุกเขียว มุกน้ำเงิน ดำ ของ  

สีฟ้า ใช้ น้ำงเินของทามิย่า ผสมขาว  สีทองของ ไกอา  ปิดด้วยเคลียมันของ   ไปดูกันเลยยย

ก่อนจะเป็นแบบนี้

เป็นแบบนี้มาก่อนครับ

จากนี้ดูกันยาว

ปิดท้ายครับ

เช่นเคยครับ ติกันได้เต็มที่ เพื่องานที่ดีในชิ้นต่อไปครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: ราชันเกราะพยัคฆ์ ซุนเกี๋ยน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 09:47:42 PM »
 :iconnosebleed: กว่าจะได้งานแบบนี้ เหนื่อยเลยสิน่ะครับ มาตอนแรกส่ะโล่งเลยเหอๆ เท่มากๆครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• **
Re: ราชันเกราะพยัคฆ์ ซุนเกี๋ยน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 09:53:51 PM »
:iconnosebleed: กว่าจะได้งานแบบนี้ เหนื่อยเลยสิน่ะครับ มาตอนแรกส่ะโล่งเลยเหอๆ เท่มากๆครับ
ที่สุดแห่งความเหนื่อยเลยครับ บังพ่นเยอะมาก

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 11:34:09 AM »
 :iconlike: ชอบสีทองๆ

ออฟไลน์ cook097

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 08:47:53 PM »
เห็นแล้วเหนือยแทน
แต่เสร็จแล้วหายเหนื่อยเลย

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 09:28:17 PM »
เห็นแล้วเหนือยแทน
แต่เสร็จแล้วหายเหนื่อยเลย
ตัวนี้เหนื่อยสุดเลยครับ ทำเสร็จนี่เอียนงานsdเลย

:iconlike: ชอบสีทองๆ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CyberMage

• Verified User
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 11:55:38 AM »
พ่นหรืออาอะครับ

ถ้าพ่นมีเทคนิคการบังพ่น ยังไงบ้างอะครับ มันลาย หลุม พริ้วเลย
G Wars มันมาก

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2017, 08:06:58 PM »
พ่นหรืออาอะครับ

ถ้าพ่นมีเทคนิคการบังพ่น ยังไงบ้างอะครับ มันลาย หลุม พริ้วเลย
พ่นครับ จะทาเฉพาะจุดกลมๆเล็กครับ วิธีที่ใช้ก็ เอาเทปวาง รีด เอาคัตเตอร์คมๆกรีดตามครับ ในส่วนของดาบ ผมใช้การวอชเอาครับ คือ พ่นสีชั้นแรกด้วยสีทินเนอร์ทั่วไป พ่นเคลียเงาเคลือบไว้ จากนั้นพ่นสีอีนาเมล แล้วก็เช็ดส่วนที่ไม่อยากได้ออก
ฟังเหมือนง่าย แต่ก็ยากตอนเช็ดที่จะระวังไม่ให้ไปโดนส่วนที่ไม่ต้องการลบครับ

ออฟไลน์ chirap

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 03:09:57 PM »
 :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp:
สุดยอด แต่สวยคับ หายเหนื่อนแน่ แบบนี้

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 06:57:15 PM »
สวยงามแท้

ว่าแต่ซุนเกี๋ยนนี่ใส่เกราะพยัคฆ์ตอนไหนหว่า ตอนดูเมะเหมือนจะไม่มีโอกาสได้ใส่เลย สงสัยต้องลองกลับดูแผ่นอีกรอบ :iconlol:

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 10:28:34 PM »
:icondisapp: :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp:
สุดยอด แต่สวยคับ หายเหนื่อนแน่ แบบนี้
ขอบคุณครับ เล่นเอาต้องหยุดพักไปหลายอาทิตย์เลยครับ เอียนบังพ่น
สวยงามแท้

ว่าแต่ซุนเกี๋ยนนี่ใส่เกราะพยัคฆ์ตอนไหนหว่า ตอนดูเมะเหมือนจะไม่มีโอกาสได้ใส่เลย สงสัยต้องลองกลับดูแผ่นอีกรอบ :iconlol:
ขอบคุณครับ ถึงจะชื่อซุนเกี๋ยนเกราะพยัคฆ์ แต่การ์ตูนที่แถมมามันเป็นกานประสานพลัง + ดาบ ของซุนกวน กับ ซุนเกี๋ยนครับ ผมแปลไม่ออกนะดูจากภาพเอาครับ

ออฟไลน์ kids1412

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2018, 10:05:42 AM »
 :icongift: