ผู้เขียน หัวข้อ: SAZABI Ver.KA MG 1/100 ( White&Blue )  (อ่าน 2520 ครั้ง)

ออฟไลน์ NANEK

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
SAZABI Ver.KA MG 1/100 ( White&Blue )
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 01:03:58 PM »
กลับมาอีกครั้งครับ คราวนี้มีผลงานใหม่มาฝากสมาชิก เป็นพี่บี้เวอร์ชั่น พี่บี้ขาว ว้าว 3 เท่า  :iconlol: :iconlol: :iconlol: ของผม

ซึ่งตัวนี้ได้ทำสีใหม่หมดทั้งตัว สีขาวมุก กับสีฟ้า โมเขาให้ยาวขึ้นรวมทั้งมีการยืดสัดส่วนช่วง ข้อเท้า ขา เเละลำตัว ให้สูงขึ้นอีกนิดด้วยครับ

พร้อมทั้งใส่ชุดเเต่งเสริมท่อโลหะเพิ่มเข้าไป ให้พี่บี้ดูอัพขึ้นมาอีกนิด รูปเยอะไปหน่อยน่ะครับ อิอิ  ไปชมกันครับ
 :iconlike: :iconlike: :iconlike:

ยืนหน้าตรงแบบสุขุม

เอียงนิดๆ

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ข้อเท้าเพิ่มความสูงเข้าไปนิดหน่อย

เขาเดิมสั้นไป โมใหม่ยาวๆ ดูเด่นดี 555

ท่อโลหะสีฟ้าที่เสริมเข้าไป ให้โทนสีเข้ากับตัวหุ่น

สีขาวผมทำเป็นเเบบขาวมุก แต่ตอนถ่ายรูป ไม่ค่อยเห็นมุกเท่าไร

ใส่ไฟสีฟ้าด้วย แสงมันไม่เเจ้งเท่าไร 555

ถืออาวุธดูบ้าง

สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมนะครับ เเนะนำ ติชมกันได้ครับ จะได้เอางานใหม่ๆมาฝากกันต่อในโอกาสหน้าครับ ขอบคุณคร้าบ
:iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: SAZABI Ver.KA MG 1/100 ( White&Blue )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 01:12:54 PM »
สวยหรู ดูแพงครับ  :icongift: ขอบคุณที่เอามาให้ยล

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: SAZABI Ver.KA MG 1/100 ( White&Blue )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 11:11:09 PM »
ชอบตรง
อ้างถึง
พี่บี้ขาว ว้าว 3 เท่า
การประกอบ เป็นยังไงบ้างครับ ลงตัวดีหรือไม่ แล้วไม่ทราบใช้สีขาวมุกของอะไรครับ ผมว่าสวยดี ไม่รู้ตัวจริงเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ NANEK

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 09:47:51 AM »
สวยหรู ดูแพงครับ  :icongift: ขอบคุณที่เอามาให้ยล

ขอบคุณมากครับ :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ชอบตรง
อ้างถึง
พี่บี้ขาว ว้าว 3 เท่า
การประกอบ เป็นยังไงบ้างครับ ลงตัวดีหรือไม่ แล้วไม่ทราบใช้สีขาวมุกของอะไรครับ ผมว่าสวยดี ไม่รู้ตัวจริงเป็นอย่างไร

ขอบคุณมากครับ งานลุงประกอบง่าย ลงตัวทุกส่วน ผมทำสีแล้วประกอบทีล่ะส่วนครับ ไล่จากเท้าขึ้นมา ส่วนสีขาวมุก ตัวนี้ผมใช้ของแมกซ์ครับ อาจจะพ่นทับน้อยไปหน่อย เลยไม่ค่อยเห็นความมุกเท่าไร ตัวจริงจะแบบรูปล่างเลยครับ :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 05:09:09 PM »
ยได้ยินอย่างนี้ยิ่งเป็นหนี่งเสียงให้ซื้อSazabiกล่องนี้มาต่อมากยิ่งขึ้น ผมว่าคู่สีขาวฟ้านี่ก็ดูดีสะอาดตาเหมือนกัน โดยเฉพาะมีเหลืองแซมด้วย