ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 240392 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 01:40:54 PM »
เด็กๆน่าจะชอบ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 02:09:08 PM »
เด็กๆน่าจะชอบ

ช่วงนี้ บางรร เริ่มไกล้จะปิดเทอมด้วย เด็กๆเยอะมาก  :iconfreak: เด็กเหมาโรง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 04:01:10 PM »
เจ้าตัวเล็กผมปิดแล้ว เห็นแง้วๆจะไปดู ดีที่ผมเบรคไว้ก่อน

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 04:20:36 PM »

เจ้าตัวเล็กผมปิดแล้ว เห็นแง้วๆจะไปดู ดีที่ผมเบรคไว้ก่อน
เร็วๆนี้ก็คงเป็น อเวนเจอร์ ภาคจบเเหละครับ เด็กๆดูได้ ช่วงนี้มีเเต่หนังโหดๆ

Hellboy reboot ตย 2 น่าดูเหมือนกันครับ

https://www.youtube.com/watch?v=cRqi4EQiUfc

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 08:12:53 AM »
หากคุณหยุดดูซีรีย์อนิเมเรื่องหนึ่งไปสิบปี แล้วคุณจะกลับมาดูอีกครั้ง บางทีเหตุผลก็มีง่ายๆ แค่มันมาฉายในเน็ตฟลิกซ์

สำหรับ Code Geass : Lelouch of the Rebellion ผมดรอปไปด้วยเหตุผลง่ายๆ คือทางต้นสังกัดไม่ยอมให้ตัวแทนไทยทำบ็อกซ์เซ็ตของ Season 2 แล้วมันเก็บไว้ด้วยกันไม่สวย แค่นั้น

ผมไม่ได้รู้เลยว่านั่นทำตัวเองพลาดอนิเมเรื่องเยี่ยมขนาดนี้นานถึงสิบปี

ทั้งความหักเหลี่ยมเฉือนคม คาดเดาไม่ได้ (ได้บ้างแหละแต่มีเซอร์ไพรส์ให้คุณเรื่อยๆ แม้จะไม่หนักเท่า Season 1) ตัวละครมีเสน่ห์ น่าหลงรัก แต่จงเชื่อผม หากดูอนิเมเรื่องนี้ จงอย่าหลงรักใครในเรื่องนี้เป็นอันขาด

ความรู้สึกเช่นนี้เพิ่งมาปรากฎอีกครั้งในการดู Game of Thrones ใช่ครับ ผมจะบอกว่า Code Geass เทียบเท่าได้กับ GOT ในด้านความสมควรดู (แต่จะว่าไปผมก็ดรอป GOT อยู่อะนะ)

กระนั้นก็มีบางแง่มุมที่เราสามารถจะเดาได้อยู่เหมือนกัน แต่ถึงจะเดาได้ ก็แล้วไง เมื่อเราเชื่อไปแล้วว่าตัวละครผอมบางแทบจะปลิวตามลมเหล่านี้มีอยู่จริงในโลกของพวกเขา ตอนที่ใครหลายคนจะทำในสิ่งที่เราร้องเสียงหลงอยู่ในใจว่า อย่า เราก็อดใจหายไม่ได้

หุ่นยนต์ในเรื่องนี้ออกแบบสวยทุกรุ่น แม้จะเป็นรุ่นกระจอก รุ่นเบ๊แค่ไหน แต่มันก็เป็นเพียงอาวุธชิ้นหนึ่ง มีค่าไม่เท่าการดำเนินเรื่อง น่าเสียดายที่ตอนท้ายหุ่นเสปคสูงหลายตัวถูกรวบรัดตัดตอน ทำให้พวกเขาไม่ได้แสดงฝีมืออย่างเต็มที่

สรุปคือถ้าคุณเคยพลาดเหมือนผม ตอนนี้ยังไม่สายนะครับ มีฉายที่เน็ตฟลิกซ์

https://www.youtube.com/watch?v=tiP6vUVEfsw

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 09:39:46 AM »
 :icongift: ขอบคุณที่เเนะนำครับคุณbluewhale ไว้ว่างๆไปดู

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 01:56:40 PM »
ชอบอ่าน บทความที่เขียนบรรยายความรู้สึก จากประสบการณ์ตรงอย่างนี้ ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 01:21:29 PM »
ชอบอ่าน บทความที่เขียนบรรยายความรู้สึก จากประสบการณ์ตรงอย่างนี้ ขอบคุณครับ
เรื่องนี้แนะนำเลยครับคุณบอย

:icongift: ขอบคุณที่เเนะนำครับคุณbluewhale ไว้ว่างๆไปดู
ผมดูพันทิปช่วงที่เรื่องนี้ฉาย คุยกันกระทู้ยาวมากๆ ครับ อ่านเพลินเลย เสียดายที่ตอนนั้นไม่ได้ดูจะได้เข้ามาคุยด้วย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: ไทยกันดั้ม ชวนดู “Captain Marvel”
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 05:58:06 PM »

เรื่องนี้แนะนำเลยครับคุณบอย

ขอบคุณครับ พยามหาเวลาส่วนตัวแว่บดูอยู่

นี่ผมเพิ่งทราบว่า “Captain Marvel” เข้าแล้วเหรอเนี่ย

https://youtu.be/6NO-iF0IMOw

• กัน-โอตะ
  • *
Re: ไทยกันดั้ม ชวนดู “Captain Marvel”
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 05:25:34 AM »

นี่ผมเพิ่งทราบว่า “Captain Marvel” เข้าแล้วเหรอเนี่ย

:iconfreak: ผมยังไม่ได้ดูเลย ไว้อาทิตย์หน้าครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: ไทยกันดั้ม ชวนดู “หนังดีเดือน มี-น??
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 10:58:57 AM »

:iconfreak: ผมยังไม่ได้ดูเลย ไว้อาทิตย์หน้าครับ

เมื่อวานตั้งใจจะไปดู Captain Marvel แต่เต็มเกือบทุกรอบ ที่เหลือก็ตำแหน่งไม่ดี เลยไว้ก่อน ทีมงานบอกจะดู Frind Zone ซึ่งก็ไม่ผิดหวังนะ สบายๆ แต่ผิดวัยผมไปหน่อย ฮา

https://youtu.be/Bxwqs-ht0Vg

เอา Clipนี้มาสนุปให้ดู ผมชอบคนทำมากๆ ดูแล้ว ฟังแล้ว เห็นเหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 10:11:16 AM »
Captain Marvel รอคนซากว่านี้หน่อยก็ได้ครับ ผมไปดูมาแล้วคิดว่า จริงๆ รอก็ได้ครับ 5555

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 06:00:42 PM »
เห็นว่าอาทิตย์หน้ามี City Hunter หนังที่ทำมาจากการ์ตูนญี่ปุ่น ซาเอบะ เรียว แต่เป็นสัญชาติฝรั่งเศส น่าสนใจดีครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: มีนาคม 12, 2019, 10:53:46 PM »
City Hunter อีกหนึ่งเรื่องที่น่าสนใจ

https://youtu.be/20hKgkkUUPE

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 04:34:05 PM »
ดู CAPT. MARVEL เเล้ว  เรื่องส่งไปอเวนเจอร์เอนด์เกมส์ได้ดี ใครชอบหนังเน้นบทเดินเรื่องรับส่งกันดี น่าจะชอบนะครับ  :iconfreak:

นี่ผมจำไม่ได้เลย ร่างใครหายไปบ้าง  :iconpanic:

• *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 04:39:05 PM »
ดู CAPT. MARVEL เเล้ว  เรื่องส่งไปอเวนเจอร์เอนด์เกมส์ได้ดี ใครชอบหนังเน้นบทเดินเรื่องรับส่งกันดี น่าจะชอบนะครับ  :iconfreak:

นี่ผมจำไม่ได้เลย ร่างใครหายไปบ้าง  :iconpanic:

ครั้งสุดท้ายที่ฉันเชื่อใจใคร ฉันเสียตาไปข้าง โดย นิค ฟิวรี่ 5555+

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 05:34:33 PM »

ครั้งสุดท้ายที่ฉันเชื่อใจใคร ฉันเสียตาไปข้าง โดย นิค ฟิวรี่ 5555+

ความเจ็บปวดมักมาจากสิ่งที่รักครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 05:48:20 PM »
กำลังจะดูรอบ 1750 เดี๋ยวออกมาคุยด้วยคร้าาาาบ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 08:41:16 PM »

ความเจ็บปวดมักมาจากสิ่งที่รักครับ

เข้าใจมุกละ :iconlol:

ก็ไม่เลวร้ายอย่างที่วิจารณ์กันนะครับ ยิ่งพิสูจน์สัจจธรรม ว่าอย่าฟังแต่คนอื่นพูด ให้ลองดู ลองทำ ลองสัมผัสด้วยตัวเองก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2019, 12:53:19 AM โดย BOY »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 06:16:16 AM »
มุขเรียกชื่อก็เข้าท่านะครับ ใช้ต่อเนื่องดี ตอนท้ายเรื่องที่นางเอกปล่อยพลังนี่คนขำทั้งโรง  :iconlol: