ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 240424 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 10:47:56 AM »
มุขเรียกชื่อก็เข้าท่านะครับ ใช้ต่อเนื่องดี ตอนท้ายเรื่องที่นางเอกปล่อยพลังนี่คนขำทั้งโรง  :iconlol:

มุกเรียกชื่อ ตอนช่วงไหนนะครับ นึกก่อน

ปล่อยพลังตอนสู้ครั้งสุดท้ายบนยานใช่ไหม

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 11:32:10 AM »
มุขเรียกชื่อก็เข้าท่านะครับ ใช้ต่อเนื่องดี ตอนท้ายเรื่องที่นางเอกปล่อยพลังนี่คนขำทั้งโรง  :iconlol:

มุกเรียกชื่อ ตอนช่วงไหนนะครับ นึกก่อน

ปล่อยพลังตอนสู้ครั้งสุดท้ายบนยานใช่ไหม
ตอน จูด ลอว์ ท้านางเอกก่อนจบครับ
ถ้าสู้กันตัวต่อตัวนางเอกสู้จูดลอว์ไม่ได้นะ ตอนต้นเรื่อง
มุขเรียกชื่อ ก็ ทีนางเอกคุยกับ นิคเรื่องชื่อ หัวหน้าตัวปลอมเรียกชื่อนิคผิด บนลิฟท์ครับนิคเลยรู้ว่าตัวปลอม บทหนังมีความต่อเนื่องกันดี

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 11:38:42 AM »

ตอน จูด ลอว์ ท้านางเอกก่อนจบครับ
ถ้าสู้กันตัวต่อตัวนางเอกสู้จูดลอว์ไม่ได้นะ ตอนต้นเรื่อง
มุขเรียกชื่อ ก็ ทีนางเอกคุยกับ นิคเรื่องชื่อ หัวหน้าตัวปลอมเรียกชื่อนิคผิด บนลิฟท์ครับนิคเลยรู้ว่าตัวปลอม บทหนังมีความต่อเนื่องกันดี

ผมก็ขำ มาถึงขนาดนี้ยังจะพิสูจน์อะไรอีก

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 12:09:22 PM »
ดูเหมือนเรื่องนี้น่าจะใช้ CG ทำให้ SAMUEL JACKSONหนุ่มขึ้นทั้งเรื่อง ตอนนี้เอฟเฟคนี้คงเป็นของธรรมดาๆไปเเล้ว

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 02:12:58 PM »

มุขเรียกชื่อก็เข้าท่านะครับ ใช้ต่อเนื่องดี 

อ๋อ..เข้าใจละครับ ผมชื่อ "XXX  XXX  XXX" แต่ใครๆเรียกผมว่า "Fury"เออ..ถ้าช่างสังเกตละรู้เลย แถมยังมีเทคนิคก็ใช้ scott tape ผ่านประตูด้วย อันนี้สอนดี แฮะ

ตอนท้ายเรื่องที่นางเอกปล่อยพลังนี่คนขำทั้งโรง :iconlol:

อ๋อ...บนโลก นั่นเอง เออ พูดถูก "ฉันไม่มีอะไรต้องพิสูจน์กับคุณ" เหมือนประมาณว่าอีกฝ่ายเป็นรองมากๆกแกล้งทำเป็นต่อย ตัวต่อตัวเอา ม๊ะ ขี้แพ้ชวนตีจริงๆ

จริงๆถ้าเป็นแฟนเครื่องบินรบจะรู้เลยว่า สีเครื่อง F-15C เป็นสีรุ่นใหม่ ไม่ใช่สีที่พรางในช่วงยุคนั้น

ถือเป็นหนังMarvel เรื่องแรกที่ลูกผมชอบมาก อาจจะเป็นเพราะว่าแมวน่ารักก็เป็นได้ มีฉากตลกๆอยู่

ดูเหมือนเรื่องนี้น่าจะใช้ CG ทำให้ SAMUEL JACKSONหนุ่มขึ้นทั้งเรื่อง ตอนนี้เอฟเฟคนี้คงเป็นของธรรมดาๆไปเเล้ว

ใช่ครับ เนียน จนไม่รู้สึกเลยว่า เออนี่... แก่แล้วนี่หว่า

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: มีนาคม 22, 2019, 05:36:42 PM »
https://www.youtube.com/watch?v=CpBpC63XpLw

เเค่ ตย ก็สนุก  :iconfreak:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: มีนาคม 22, 2019, 05:46:38 PM »
 :iconfreak:

จะเเจกบทกันยังไง ฮีโร่เยอะมาก

https://www.youtube.com/watch?v=IuerVPps01c

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 02:05:41 PM »

หนังเอเลี่ยน เดินเรื่องหนักเเละอืด ผมเองงีบหลับไปหลายช่วง จนดูไม่รู้เรื่อง  :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 08:30:46 PM »
คุณ gon นี่เป็นคอหนังจรืงๆนะครับ เรื่องล่าสุดนี่ผมยังไม่เคยเห็นตัวอย่างเลย เพิ่งเข้าเหรอครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: มีนาคม 24, 2019, 03:42:51 AM »
คุณ gon นี่เป็นคอหนังจรืงๆนะครับ เรื่องล่าสุดนี่ผมยังไม่เคยเห็นตัวอย่างเลย เพิ่งเข้าเหรอครับ

ครับ เพิ่งเข้าเลยครับคุณบอย ชอบดูหนังครับ เเนวไหนก็ได้
 ปล.เรื่องนี้ ถ้าใครชอบเเนวยิงกันตูมตามระบิดๆ ขับรถไล่กัน คงไม่ชอบเเน่ๆ
เเถมหนังไม่มีดาราดังๆมาดึงดูดเลยด้วย

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: มีนาคม 24, 2019, 04:01:05 PM »

ทำไมมันเข้าช้าา
เรื่องนี้มีให้ดูทางเนทเเล้ว

เเต่เป็นอีกชื่อนึงนะ ไม่ดูก็ไม่น่าเสียดายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2019, 04:02:48 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 06:04:32 PM »
มีหนังใหม่มาให้ดูกันไม่ไหวแล้ว น่าดูไปหมด

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: มีนาคม 31, 2019, 12:47:58 PM »
มีหนังใหม่มาให้ดูกันไม่ไหวแล้ว น่าดูไปหมด

ตามดูในเนทก็เยอะเลยครับ ดูได้เรื่อยๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: มีนาคม 31, 2019, 10:04:40 PM »
วันนี้ ไปดู Gundam Narrative มาครับประทับใจมากเลย สนุกมากเลยครับ :iconwish:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 05:24:14 AM »
วันนี้ ไปดู Gundam Narrative มาครับประทับใจมากเลย สนุกมากเลยครับ :iconwish:

รอดูทางเนทครับ กันดั้มนี่ก็ดูตามไม่ทันจริงๆ  :iconnasty:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 03:15:39 PM »

ทำไมมันเข้าช้าา...
เรื่องนี้มีให้ดูทางเนทเเล้ว

เเต่เป็นอีกชื่อนึงนะ ไม่ดูก็ไม่น่าเสียดายครับ

เมื่อวานดูแล้ว อึดอัดจริงๆ เนื้อเรื่องดีเหมือนมีกระโดดนิดนึง เกือบจะดีแล้วครับ

ฉายทางโรงหนังเหรอครับ นานไหม

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 03:42:18 PM »
ห้องเก็บศพ CADAVER ผมชอบช่วงต้นๆครับ บรรยากาศน่ากลัวมาก

ใครชอบหนังเรื่อง GET OUT ก็คงะชอบเเนวๆนี้นะครับ หนังปลายเปิดมากๆ  เดาเรื่องไม่ถูกเลยหักมุมจบได้เงิบจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2019, 03:49:11 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 05:15:57 PM »
วันอาทิตย์ วันเดียวรอบเดียวครับที่ สกาล่าอยากดูอีกรอบเหมือนกันครับ :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2019, 05:16:21 PM โดย nase »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 10:22:44 PM »
ห้องเก็บศพ CADAVER ผมชอบช่วงต้นๆครับ บรรยากาศน่ากลัวมาก

จริงครับ ช่วงต้นเรื่องเดินเรื่องดีจริงๆ พอกลางๆค่อนท้ายนี่เหมือนไม่ต่อเนื่อง โดดๆ ตอนเผยตัวออกมาไม่อึดอัดเท่าตอนแรกไ

ใครชอบหนังเรื่อง GET OUT ก็คงะชอบเเนวๆนี้นะครับ หนังปลายเปิดมากๆ  เดาเรื่องไม่ถูกเลยหักมุมจบได้เงิบจริงๆ

หนังผู้กำกับคนนี้ มีคนติดตามอยู่เยอะเลย ผมเองไม่กล้าดูในโรงแน่ๆ

วันอาทิตย์ วันเดียวรอบเดียวครับที่ สกาล่าอยากดูอีกรอบเหมือนกันครับ :iconcry:

สกลาล่าเขาฉายรอบเดียวเหรอครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 04:46:06 AM »

หนังเข้าวันนี้ คงไม่ต้องบอกว่าเรื่องอะไรนะครับ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2019, 04:47:32 AM โดย gon pumjorn »