ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 240441 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #440 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2019, 02:19:33 PM »

มาเเล้วๆ  :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #441 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2019, 03:06:17 PM »
https://www.youtube.com/watch?v=OnrL47mdOTg

ใครรอดู MIDWAY ดูเรื่องนี้เเก้ขัดไปก่อนได้นะครับ น่าจะออกมาเเล้ว หาดูได้

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องMIDWAY”
« ตอบกลับ #442 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2019, 07:12:21 PM »
เครื่อง Zero มั้งครับคุณบอย

ถ้า ZERO ในเรื่องน่าจะเป็นเครื่องสีเทา เพราะใช้รุ่นแรกในทะเล ผมมีแต่เครื่องเขียว ส่วนใหญ่เห็นหล่อๆในหนังน่าจะเป็น B-25 บ.ทิ้งระเบิดกระมัง กับเครื่องทิ้งระเบิดสีน้ำเงินน่าจะ Dauntless ที่มีSpeedBrakeเป็นตะแกรงใหญ่ๆน่ะครับ

ZOMBIELAND ภาค2 เหรอครับ?

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #443 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2019, 07:37:01 PM »

ถ้า ZERO ในเรื่องน่าจะเป็นเครื่องสีเทา เพราะใช้รุ่นแรกในทะเล ผมมีแต่เครื่องเขียว ส่วนใหญ่เห็นหล่อๆในหนังน่าจะเป็น B-25 บ.ทิ้งระเบิดกระมัง กับเครื่องทิ้งระเบิดสีน้ำเงินน่าจะ Dauntless ที่มีSpeedBrakeเป็นตะแกรงใหญ่ๆน่ะครับ

ZOMBIELAND ภาค2 เหรอครับ?

เเวบไปส่องๆก่อนครับ ซีโร่

ZOMBIELAND  ภาคเเรกตลกดีนะครับ ออกเเนวตลกร้าย  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2019, 07:41:28 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #444 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2019, 08:11:43 PM »
...
 ZOMBIELAND  ภาคเเรกตลกดีนะครับ ออกเเนวตลกร้าย  :iconlol:

ZombieLand ภาคแรกสนุกจริงๆครับ ดูเพลินดี แต่แอบรำคาญตัวละครผู้หญิงที่ชอบขโมย

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #445 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2019, 08:31:38 PM »
...

ZombieLand ภาคแรกสนุกจริงๆครับ ดูเพลินดี แต่แอบรำคาญตัวละครผู้หญิงที่ชอบขโมย

นิสัยไม่ดีเลย 55 ทั้งพี่ทั้งน้อง  ชอบ บิล เมอเรย์ครับ เล่นเป็นตัวเขาเอง  :iconlol: เเถมยังต้องมาตายในบ้านตัวเองอีก เขาเป็นตลกหน้าตายจริงๆ เหมาะกับเรื่องนี้มาก ๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #446 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2019, 09:42:06 PM »
ชอบ บิล เมอเรย์ครับ เล่นเป็นตัวเขาเอง  :iconlol: เเถมยังต้องมาตายในบ้านตัวเองอีก เขาเป็นตลกหน้าตายจริงๆ เหมาะกับเรื่องนี้มาก ๆ

สบายสุดๆเล่นเป็นตัวเอง พูดแล้วมีเรื่องนึงที่เขาแสดงเป็นคนใจร้ายแล้วเจอปิศาจคริสมาส เรื่องนั้นดีประทับใจมากๆ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #447 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2019, 05:53:20 AM »
ชอบ บิล เมอเรย์ครับ เล่นเป็นตัวเขาเอง  :iconlol: เเถมยังต้องมาตายในบ้านตัวเองอีก เขาเป็นตลกหน้าตายจริงๆ เหมาะกับเรื่องนี้มาก ๆ

สบายสุดๆเล่นเป็นตัวเอง พูดแล้วมีเรื่องนึงที่เขาแสดงเป็นคนใจร้ายแล้วเจอปิศาจคริสมาส เรื่องนั้นดีประทับใจมากๆ

ดูๆตัวจริงก็น่าจะเป็นคนเเบบใน ซอมบี้เเลนด์ นะเเหละครับชอบล้อเล่น

เรื่องนี้มั้งครับ

เรื่องที่ผมชอบสุดก็
Groundhog day ครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #448 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2019, 01:12:56 PM »
SCRoogeD ใช่เลยครับ ปีนึงจะได้ดูสักหน ใกล้ๆChristmas ทางTV ชอบเอามาฉาย

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #449 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2019, 12:56:18 PM »
ดู Zombieland 2 เเล้วครับ ภาคนี้เเอคชั่นเยอะดี เเรงขึ้น เเต่ตลกความลดลงไป เเต่รวมๆก็โอเคเเหละครับ ใครชอบหนังเเนวนี้ควรดู
น่าจะมีภาค3 เเน่ๆ มีเอ่นเครดิตด้วยนะ 2 อัน ผมดูอันเดียว :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2019, 01:11:12 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2019, 03:16:41 PM »
ดูแล้วเหรอครับเนี่ย แทบจะเฉลี่ยดูอาทิตย์นึง 2-3เรื่องเลยมั๊งครับ

ผมนี่รอMidWay กับ StarWars อยู่ครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2019, 03:55:41 PM »
ดูแล้วเหรอครับเนี่ย แทบจะเฉลี่ยดูอาทิตย์นึง 2-3เรื่องเลยมั๊งครับ

ผมนี่รอMidWay กับ StarWars อยู่ครับ

อย่างน้อย อาทิตย์ละเรื่องครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2019, 07:39:27 PM »
อาทิตย์นี้มี ZombieLand2 กับ Malificent2ได้ดูหรือยังครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2019, 05:34:49 AM »
 เมลิฟิเซนท์ 2 คงไม่ดูหละครับ ภาคเเรกผมก็เฉยๆ ครับคุณบอย  :iconnasty: รอดูเนทดีกว่า

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2019, 03:14:09 PM »
เมลิฟิเซนท์ 2 คงไม่ดูหละครับ ภาคเเรกผมก็เฉยๆ ครับคุณบอย  :iconnasty: รอดูเนทดีกว่า

ผมอาจจะต้องไปดูครับ รู้สึกเฉยๆเหมือนกัน แต่เด็กและสตรีที่บ้านอยากไปดู :iconcryout:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2019, 03:25:57 PM »
ช่วงนี้ หนังเรื่อง"MIDWAY" อาจจะทำให้หัวใจคนเล่นเครื่องบินพองโต ผมเองก็รู้สึกเช่นกัน แต่ว่าเดือน12 นี้ ผมกลับพองโตยิ่งกว่าด้วยหนังเรื่องนี้ โมMillenium Falcon มันเรียกหาเช่นกัน

https://youtu.be/605711CYRho

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2019, 03:10:21 AM »
ช่วงนี้ หนังเรื่อง"MIDWAY" อาจจะทำให้หัวใจคนเล่นเครื่องบินพองโต ผมเองก็รู้สึกเช่นกัน แต่ว่าเดือน12 นี้ ผมกลับพองโตยิ่งกว่าด้วยหนังเรื่องนี้ โมMillenium Falcon มันเรียกหาเช่นกัน

https://youtu.be/605711CYRho

เห็นเครื่องบินยุคนั้นเเล้วอินจริงๆ
ว่าเเต่ระเบิดภูเขาเผากระท่อม คือคอนเซปท์หลักๆของหนังเจ้านี้เลย  :iconfreak: ทุกเรื่อง
 :iconlol: ชะตาวอร์ อีกเดือนเศษๆหนังก็มาเเล้ว  ไวจังๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2019, 03:45:13 AM »

เห็นเครื่องบินยุคนั้นเเล้วอินจริงๆ
ว่าเเต่ระเบิดภูเขาเผากระท่อม คือคอนเซปท์หลักๆของหนังเจ้านี้เลย  :iconfreak: ทุกเรื่อง
 :iconlol: ชะตาวอร์ อีกเดือนเศษๆหนังก็มาเเล้ว  ไวจังๆ

พูดถึงMidway ผมก็ไปนั่งค้นหาเหมือนกันว่าในหนังมีเครื่องอเมริกาอะไรบ้างที่พอจะหาได้ ในคลังผมไม่มีสักลำ เลยเถิดไปว่าจะหามาต่อ ก็มานั่งดูไอ้ลำเก่าๆที่ซื้อมาเพราะอิทธิพลจากหนัง อย่าง Memphis Belleก็ยังค้างอยู่เลย งั้นพักไว้ก่อน รอดูหนังอย่างเดียวดีกว่า

ส่วน”ชะตาวอร์” ก็เก็บตังค์ไว้ดูเดือนหน้าเช่นกันครับ โมดองเต็มเลย มีMilleniuam กับ X-Wing รออยู่

ว่าแต่คุณ gon ตื่นมาทำงานแต่เช้าเลยนะครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2019, 03:48:40 AM »

ส่วน”ชะตาวอร์” ก็เก็บตังค์ไว้ดูเดือนหน้าเช่นกันครับ โมดองเต็มเลย มีMilleniuam กับ X-Wing รออยู่

ว่าแต่คุณ gon ตื่นมาทำงานแต่เช้าเลยนะครับ

X wing ผมมีเเต่เเค่เปิดกล่องดูๆเเล้วก็ปิดหลายทีเเล้วครับ น่าต่ออยู่

นอนตอนหัวค่ำเลยตื่นเช้านะครับ   :iconnasty:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2019, 04:09:42 AM »

X wing ผมมีเเต่เเค่เปิดกล่องดูๆเเล้วก็ปิดหลายทีเเล้วครับ น่าต่ออยู่

นอนตอนหัวค่ำเลยตื่นเช้านะครับ   :iconnasty:

เสกลไหนครับ X-Wing ของ Bandai , Finemold หรือ AMTครับ

ผมเป็น รุ่นใหม่ Bandai 1/72

นอนหัวค่ำนี่กี่โมงครับ