ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 241681 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 01:00:29 PM »
อือม์ ผมก็งงๆตอนแรกดู Trailerแล้วไม่เข้าใจ เท่าไหร่ ขอบคุณครับ

เมื่อวานแฟนบอกให้หาหนังสนุกๆแบบ Bird Box เปิดให้ดูหน่อย ไม่มีเลย ไปดู Little Mermaid แย่เลย

ว่าแต่อาทิตย์นี้มีหนังอะไรดีๆน่าดูไหมครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 01:14:04 PM »
อันนี้พึ่งได้ดู เสียดายที่ไม่ได้ดูในโรง โปรดักชั่นเยี่ยมเลย น้ำเน่าเเต่เขียนบทดีมาก ใครชอบ นอตติ้ง ฮิลล์ น่าจะชอบครับ   :iconcryjoy:

หนังสมัยใหม่ที่มีกลิ่นอาย ยุค 80 เพราะSOUND TRACKมีเเต่เพลงยุคนั้นเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2019, 01:21:47 PM โดย gon pumjorn »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 02:09:51 PM »

ว่าแต่อาทิตย์นี้มีหนังอะไรดีๆน่าดูไหมครับ

ดราม่าๆ
https://movie.thaiware.com/2096-Girl.html

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 02:30:49 PM »
อันนี้พึ่งได้ดู เสียดายที่ไม่ได้ดูในโรง โปรดักชั่นเยี่ยมเลย น้ำเน่าเเต่เขียนบทดีมาก ใครชอบ นอตติ้ง ฮิลล์ น่าจะชอบครับ   :iconcryjoy:
...
หนังสมัยใหม่ที่มีกลิ่นอาย ยุค 80 เพราะSOUND TRACKมีเเต่เพลงยุคนั้นเลย

ดูทางเวบย้อนหลังเหรอครับ

เรื่องGirlไม่ใช่แนวเลยครับ งั้นต้องขอผ่านไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2019, 02:33:36 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 03:04:11 PM »
พูดถึงแฟน แฟนผมบอกให้ดูนี่ครับ ถึงจะเป็นซีรีย์เกาหลี แต่ก็เกี่ยวกับเกมนะ น่าจะมีบู๊บ้างแหละ ที่สำคัญนางเอกน่ารักมาก แฟนผมบอกว่าสนุก
https://www.youtube.com/watch?v=2Lcy3XUDd_A

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 04:11:54 PM »
...

ดูทางเวบย้อนหลังเหรอครับ

ครับ มาตามไล่ๆ ดูที่พลาดไป เลยไม่ค่อยได้ทำโมเท่าไร  :iconfreak: ผมชอบดูเกือบๆทุกเเนวที่คาดเดาเรื่องไม่ถูก หรือเขียนบทดีๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 04:40:56 PM »

.... ผมชอบดูเกือบๆทุกเเนวที่คาดเดาเรื่องไม่ถูก หรือเขียนบทดีๆ

ชอบมากเลยครับ แต่ขอระทึกๆนิดนึง ไม่ซอมบี้ก็โลกแตก หรือไม่ก็ยิงกันไส้แตก :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 05:00:05 PM »

.... ผมชอบดูเกือบๆทุกเเนวที่คาดเดาเรื่องไม่ถูก หรือเขียนบทดีๆ

ชอบมากเลยครับ แต่ขอระทึกๆนิดนึง ไม่ซอมบี้ก็โลกแตก หรือไม่ก็ยิงกันไส้แตก :iconlol:

ซอมมบี้ก็ชอบครับ

ไม่รู้ดูเรื่องนี้ยังครับ ผมเพิ่งดู จัดหนักจริงๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 05:23:17 PM »

ซอมมบี้ก็ชอบครับ

ไม่รู้ดูเรื่องนี้ยังครับ ผมเพิ่งดู จัดหนักจริงๆ

ดูแล้วครับ จัดหนักครบทุกรสชาดจริงๆ  :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 05:39:41 PM »
:iconfreak: เเนวๆนี้ สงสัยดูหมดเเล้วเเน่ๆ ถ้าเป็นซีรียส์ ต้อง Evill Dead ของเค้า ฮาจริงๆ  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 05:56:40 PM »

....

ชอบสุดๆ เลยครับเรื่องนี้ 555

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 07:19:20 PM »
:iconfreak: เเนวๆนี้ สงสัยดูหมดเเล้วเเน่ๆ ถ้าเป็นซีรียส์ ต้อง Evill Dead ของเค้า ฮาจริงๆ  :iconlol:

Evil Dead ทาง Netflix เหรอครับ ฮาเด็กดูได่ใช่ไหม

ชอบสุดๆ เลยครับเรื่องนี้ 555

อ้าว..หนังเรื่องนี้เป็นที่นิยมของใครหลายๆคนเลยเหรอ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 04:46:14 AM »
Evil dead ไม่ควรให้เด็กดูครับคุณบอย เลือดสาดกันเป็นถังๆ เเต่มุขตลกนี่สุดๆจริงๆ แซม ไรมี่ นี่ฝีมือไม่ตกเลย
แต่แกกำกับแค่ตอนแรก นั่งแท่นโปรดิวซ์ ส่วนพระเอก นี่แกสายฮาอยู่แล้ว กวนจริงๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 12:22:23 PM »
ใช่ที่เป็นหนังเก่า พระเอกถือเลื่อยขี่รถย้อนอดีตสู้โครงกระดูกไหมครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 12:45:27 PM »
ใช่ที่เป็นหนังเก่า พระเอกถือเลื่อยขี่รถย้อนอดีตสู้โครงกระดูกไหมครับ

ใช่เลยครับคุณบอย นี่เป็นภาคต่อ ความกวนความซ่า ตลกร้ายจัดหนัก  :iconwinks: ไม่รู้จะขำหรือจะกลัวดี  :iconfreak: เเซม ไรมี่ ทำได้ คนเดียวเท่านั้น

เสียงเลื่อยมอเตอร์ เค้ากลับมาเเล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2019, 12:57:22 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 11:15:29 AM »
ใครรู้สึกเหมือนกันบ้างครับ หุหุ

https://youtu.be/dp4cQngkRdw

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มกราคม 14, 2019, 09:43:44 AM »
สไปเดอร์แมนอีกแล้วเหรอ ผมก็คิดหลังเห็นโฆษณาหนังเรื่องนี้ครั้งแรก

หลังดูตัวอย่างหนัง เอ๊ะมันน่าสนใจเหมือนกันนะ มีเกวนน่ารักดี ตัวอย่างต่อมา นั่นใครน่ะ เพนนี ปาร์กเกอร์ มาพร้อมหุ่นยนต์ เออน่ารักดี อาจจะลองไปดู

หลังหนังฉายรอบพิเศษ ทุกคนที่ไปดูบอกว่าดี เอาล่ะผมจะลองให้โอกาสสไปดี้คนนี้อีกสักครั้ง

ไม่อยากจะเกริ่นว่า นี่ไม่ใช่สไปเดอร์แมนแบบที่คุณเคยรู้จัก แต่มันก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ เขาไม่ใช่ปีเตอร์ด้วยซ้ำ แต่เป็น ไมลล์ มอราเลส เด็กหนุ่มผิวสีที่บังเอิญโดนแมงมุมกัด และเขาไม่ได้อยู่ในจักรวาลที่เรารู้จัก ในจักรวาลของเขา ด๊อกอ๊อกเป็นผู้หญิง กรีนก็อบลินเป็นปิศาจ และมีสไปเดอร์แมนเป็นปีเตอร์อยู่แล้ว

ต่อมาคิงพินเปิดประตูมิติ ทำให้โลกในจักรวาลคู่ขนานเปิดเข้าหากัน เขาไม่ได้ตั้งใจ แต่สไปดี้ในจักรวาลต่างๆ ก็ออกมาด้วย และเจ้าไมลล์ "สไปเดอร์แมนปลายแถว" ก็ต้องช่วยให้เพื่อนๆ กลับบ้านให้ได้

เนื้อเรื่องไม่มีอะไรเดาไม่ได้ ค้นหาตัวตน ปราบบอส กลับบ้าน มีปัญหากับเพื่อนและครอบครัว แก้ไขมัน แต่ส่วนที่ทำให้หนังเรื่องนี้เจ๋งคือ ความเป็นสไปเดอร์แมน

มันคืออะไรล่ะ ความเป็นสไปเดอร์แมนเนี่ย ความจนเหรอ ความต้องการการยอมรับ ความชีวิตบัดซบ ความสูญเสียคนสำคัญ การโหนยิงใย การออกแบบชุดเองเหรอ

มันเหมือนใช่ และมันเหมือนไม่ใช่ มันมีบางอย่างที่ไม่อาจบรรยายเป็นตัวอักษร คุณคงต้องไปดูเอง

งานด้านภาพกล่าวได้ว่าสวยและเหมาะกับเรื่องนี้ที่สุด สไปดี้แต่ละจักรวาลมีสไตล์ภาพเป็นของตัวเองซึ่งต่างกันโคตรๆ แต่กลับผสมผสานกันได้อย่างดีในหนังเรื่องนี้ เมื่อสไตล์ภาพเปลี่ยนไปเรากลับไม่รู้สึกโดด และภาพบางช่วงสมจริงยังกับหนัง สรุปว่าสวยคุ้มแก่การดูในโรง

ปล. ประโยคที่พ่อของไมลล์ พูดกับลูกที่หน้าประตูห้องนอน ผมว่าโดนใจพ่อๆ ทุกคนแน่ๆ น้ำตาแทบไหล

ปล. 2 อย่าพลาดหลังเครดิต ซึ่งผมพลาด T T

https://www.youtube.com/watch?v=tg52up16eq0

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มกราคม 14, 2019, 12:14:22 PM »
อ่านแล้วทำให้อยากไปดูเลยครับ เดี๋ยวโอกาสดีๆจะพาลูกไปดูครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มกราคม 15, 2019, 02:39:35 AM »
ดู แมงมุมเเล้ว หนังโอเคครับสวยดี

อดคิดไม่ได้ ว่าโซนี่ ยังจะทำหนังสไปดี้คนเล่นได้อีกไหม หรือคืนลิขสิทธ์ไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มกราคม 15, 2019, 08:29:25 AM »
ดู แมงมุมเเล้ว หนังโอเคครับสวยดี

อดคิดไม่ได้ ว่าโซนี่ ยังจะทำหนังสไปดี้คนเล่นได้อีกไหม หรือคืนลิขสิทธ์ไปหมดแล้ว
เท่าที่รู้ โซนี่ไม่เคยคืนLCการสร้างหนังสไปดี้เลยนะ
ภาคHome comingกับภาคต่อและอเวนเจอร์แค่เจรจากันลงตัวเฉยๆเลยเอามาใช้ด้วยกันได้(+จ้างมาเวลทำหนังด้วย)