ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 241736 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: เมษายน 05, 2019, 04:28:00 AM »
 :icongift: ดู SHAZAM เเล้ว หนังโอเค หนังมี End Cradit สองอัน ผมดูไปอันเดียว  :iconsweat:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: เมษายน 05, 2019, 04:46:36 PM »
ฟัง Review เพิ่มจากคุณ gon แล้วอยากไปพาลูกดูเหมือนกันครับ

https://youtu.be/6fqkQFajUHQ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: เมษายน 06, 2019, 04:44:06 AM »
ฟัง Review เพิ่มจากคุณ gon แล้วอยากไปพาลูกดูเหมือนกันครับ

เด็กๆน่าจะชอบมากครับ เป็นหนังดีซี ที่ใสๆสุดๆเเล้วครับคุณบอย  :iconnasty:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: เมษายน 06, 2019, 10:27:26 AM »
หนังน้องหมามาอีกเเล้ว

ใครที่ชอบน้องหมาไม่ควรพลาด  :iconsmile: คนเขียน A dog's purpose ด้วย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 08:57:22 AM »

เด็กๆน่าจะชอบมากครับ เป็นหนังดีซี ที่ใสๆสุดๆเเล้วครับคุณบอย  :iconnasty:

กำลังจะหาโอกาสเข้าโรงหนังครับ แต่พอจะดูเรื่องนี้ เรื่องใหม่ก็มาอีก 555

แต่ที่แน่ๆที่บ้านตั้งตารอ Avengers “EndGame”ปลายเดือนนี้ครับ

หนังน้องหมามาอีกเเล้ว

ใครที่ชอบน้องหมาไม่ควรพลาด  :iconsmile: คนเขียน A dog's purpose ด้วย

คุณGon นี่สายหนังจริงๆ ตามติดเลย  :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: เมษายน 09, 2019, 09:31:54 PM »
ดู Shazam แล้ว นั่งดู End Credit ถึง2อัน (เพื่อ?) 555

หนุกดีครับ สบายๆ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: เมษายน 10, 2019, 06:08:47 AM »
ดู Shazam แล้ว นั่งดู End Credit ถึง2อัน (เพื่อ?) 555

หนุกดีครับ สบายๆ

บางคนก็ลุกออกไปก่อนนะครับ
 ดูให้คุ้มค่าตั๋วมั้งครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: เมษายน 10, 2019, 10:18:59 AM »
ถ้าไม่ทราบมาก่อนก็นึกว่ามี End Credit อันเดียวครับ

คือผมพาญาติๆเพื่อนๆกลุ่มใหญ่ไปดูครับ บางคนเขาไม่เข้าใจ ไม่ใช่แนวSuperHero ก็งงว่านั่งรอทำไม แต่คนที่ชอบก็ดูแล้วชอบ เป็นเรื่องธรรมดาครับ

ว่าแต่ตอนนี้รอบหนัง Avengers:EndGames วันที่24 โดนจองไปเยอะมากเลยครับ เหลือแต่ที่หน้าตอ แถมมได้ข่าวว่าหนังยาว 3 ชม.เลยเหรอครับ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: เมษายน 10, 2019, 01:15:45 PM »
...หนัง Avengers:EndGames วันที่24 โดนจองไปเยอะมากเลยครับ เหลือแต่ที่หน้าตอ แถมมได้ข่าวว่าหนังยาว 3 ชม.เลยเหรอครับ

- จองเต็มแล้วมั้งครับป่านนี้ ผมไม่รีบครับดูสิ้นเดือนเลยยังได้ ใช่ครับ 3 ชั่วโมง

- ส่วนชาแซมก็ไปดูมาแล้วสนุกดีครับแต่ไม่ได้ชอบมาก เป็นข้ออ้างในการขี้เกียจเขียนรีวิวครับ 555

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 12:36:05 AM »

- จองเต็มแล้วมั้งครับป่านนี้ ผมไม่รีบครับดูสิ้นเดือนเลยยังได้ ใช่ครับ 3 ชั่วโมง

ไม่รีบเหมือนกันครับ จะได้สบายใจ แต่คนดูแล้วนี่คงคุยฟุ้งแน่ๆ ว่าแต่ต้องหลบพวกSpoilหน่อย

- ส่วนชาแซมก็ไปดูมาแล้วสนุกดีครับแต่ไม่ได้ชอบมาก เป็นข้ออ้างในการขี้เกียจเขียนรีวิวครับ 555

แหม...กำลังรออ่านอยู่ 55

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 05:01:18 AM »

ดูเเล้ว หนังเต็มไปด้วยเเอคชั่นโหดๆเลือดสาด
 เเต่ไม่หนุกเอาซะเลย คงเป็นพราะบทเเหละ ที่พยามยามอัดๆหลายๆอย่างจากในคอมมิคเข้ามาเเบบลอยๆไร้ที่มาหนังปูพื้นหลวมเต็มที   :iconmouth: ผมเองหลับไปหลายงีบ  :icondizzy:

End Cradit มี 2 อันนะครับ เเต่อย่ารออเลยนานนนน
หนังกะจะทำภาค2ด้วย  :iconsweat:  :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2019, 05:10:51 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: “คุยเฟื่องเรื่องHellboy”
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 10:35:26 AM »

ดูเเล้ว หนังเต็มไปด้วยเเอคชั่นโหดๆเลือดสาด
 เเต่ไม่หนุกเอาซะเลย คงเป็นพราะบทเเหละ ที่พยามยามอัดๆหลายๆอย่างจากในคอมมิคเข้ามาเเบบลอยๆไร้ที่มาหนังปูพื้นหลวมเต็มที   :iconmouth: ผมเองหลับไปหลายงีบ  :icondizzy:

End Cradit มี 2 อันนะครับ เเต่อย่ารออเลยนานนนน
หนังกะจะทำภาค2ด้วย  :iconsweat:  :iconsweat:

ผมเองติดกับภาพลักษณ์ดาราคนก่อนไปหน่อย เลยยังเฉยๆกับเรื่องนี้ แรกทีว่าจะเปิดใจไปดูแต่ฟังๆแล้ว ดูเหมือนจะไม่เหมาะกับเด็กๆและคำวิจารณ์ออกมาไม่ค่อยดี อาจจะบาย ไว้รอ หนังดังสิ้นเดือนดีกว่า

นี่คิดจะทำภาคต่ออีกเหรอเนี่ย เอาใจช่วย

End Credit นี่ต้องยกให้หนัง Marvel เป็นต้นแบบนะเนี่ย มีตามกันใหญ่ แต่ก่อนชอบดูเบื้องหลัง หลุดคิว ของหนัง ตอนนี้เป็น ตย.ของหนังที่เชื่อมไปภาคต่อ ก็ดีเหมือนกัน แต่ 2end credit นี่มันเยอะไป

• *
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 11:05:33 AM »

เสียดายมากชอบของเก่ามาก ว่าจะดูยกเลิกเลย 5555

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 02:33:27 PM »
เทียบที่เดลโทโร่ทำเอาไว้ไม่ได้เลยครับ เมคอัพHellboyเเย่มาก ซีจีก็ดีอยู่ อลังใช้ได้ จริงๆภาคนี้โปรดักชั่นก็ดีนะดีกว่า 2ภาคเเรก เเต่บทนี่ไม่ไหวจริงๆ
เเต่ความอาร์ตนี่ ผมว่าทีมเดลโทโร่เจ๋งกว่า

ที่เหลือคือ ไม่ไหวอะ คิดว่าปัญหาภายในสตูเเน่ๆ

ภาคเเรกว่าธรรมดาเเล้วนะ
ภาคสองสนุกขึ้นมาหน่อยๆ
ภาคนี้มีปัญหาเรื่องบทที่เดินเรื่องไม่สอดคล้อง อัดตัวละครมาเยอะเกินไปเเต่มาเเบบลอยๆซะหมด เเต่ใครชอบเด็กนรกก็ไปดูเหอะครับ
นี่ผมดูคอมมิคมาบ้างยังมึนๆ ใครไม่รู้จักเฮลบอยเลยคงงงเป็นไก่ตาเเตกอะ :iconfreak:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2019, 03:25:41 PM โดย gon pumjorn »

• *
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 05:30:52 PM »
สองภาคแรกแค่เข้าไปดูงานอาร์ทก็ทึ่งตะลึงแล้วครับ ออกแบบมามีเสน่ห์ทุกตัว มนุษย์ปลานี่สุดยอด นางเอกที่ใช้พลังไฟก็สวยมากๆ

เทียบที่เดลโทโร่ทำเอาไว้ไม่ได้เลยครับ เมคอัพHellboyเเย่มาก ซีจีก็ดีอยู่ อลังใช้ได้ จริงๆภาคนี้โปรดักชั่นก็ดีนะดีกว่า 2ภาคเเรก เเต่บทนี่ไม่ไหวจริงๆ
เเต่ความอาร์ตนี่ ผมว่าทีมเดลโทโร่เจ๋งกว่า

ที่เหลือคือ ไม่ไหวอะ คิดว่าปัญหาภายในสตูเเน่ๆ

ภาคเเรกว่าธรรมดาเเล้วนะ
ภาคสองสนุกขึ้นมาหน่อยๆ
ภาคนี้มีปัญหาเรื่องบทที่เดินเรื่องไม่สอดคล้อง อัดตัวละครมาเยอะเกินไปเเต่มาเเบบลอยๆซะหมด เเต่ใครชอบเด็กนรกก็ไปดูเหอะครับ
นี่ผมดูคอมมิคมาบ้างยังมึนๆ ใครไม่รู้จักเฮลบอยเลยคงงงเป็นไก่ตาเเตกอะ :iconfreak:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 06:07:36 PM »
สองภาคแรกแค่เข้าไปดูงานอาร์ทก็ทึ่งตะลึงแล้วครับ ออกแบบมามีเสน่ห์ทุกตัว มนุษย์ปลานี่สุดยอด นางเอกที่ใช้พลังไฟก็สวยมากๆ

ก็จริงครับ  งานอาร์ทสวยมากๆใส่ใจทุกจุด ตัวเฮลบอยเองก็มีเเต่คนชอบตัวเก่ามากกว่า มือหินนี่อย่างงาม ของใหม่เหลี่ยมๆเลี่ยนๆชอบกล

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 06:10:36 PM »

ที่พูดมานี่ชอบ หมดเลยครับ โดยเฉพาะฉากช่วยแมว

ผมไม่ได้ดูไม่ยิ่งแย่เหรอเนี่ย

ถ้ามีโอกาสจะลองเปิดใจเข้าไปชมที่โรงหนังครับ

https://youtu.be/JqpUtq5CZqg

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 04:55:45 PM »

ถ้ามีโอกาสจะลองเปิดใจเข้าไปชมที่โรงหนังครับ

ลองเลยครับ  :iconfreak:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 05:00:29 PM »

หนังรีเมค ผมไม่ได้ดูเวอร์ชั่นเก่า น่าดูเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 08:20:17 PM »

ลองเลยครับ  :iconfreak:

เห็นหน้ายิ้มอย่างนี้แล้วควรจะลองดีไหมเนี่ย 555

หนังรีเมค ผมไม่ได้ดูเวอร์ชั่นเก่า น่าดูเหมือนกันครับ

เอ..ใช่เรื่องเดียวที่มีดาราเด็กสมัยนั้ย Edward Furlong แสดงไหมครับ เรื่องนี้เห็นคะแนนะรีวิวพอกันกับHBเลย

https://youtu.be/WqZtWx8LTBY