ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 240461 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #780 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 01:08:27 PM »
    ไม่ได้ซีเรียสอะไรปานนั้นหรอกครับคุณ Bluewhale :iconnasty:
    เท่าที่ดู ผมชอบคองภาคเเรกมากกว่า เเต่ภาคนี้ซัดกันอย่างเดียวเรื่องน้อยไปนิด

พูดถึงคอง 2017 ผมยังไม่ได้ดูเลยครับ พอมี NF แล้วเสียนิสัยถ้าไม่มีก็ไม่อยากไปหาดูที่อื่น 555

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #781 เมื่อ: เมษายน 02, 2021, 07:01:23 AM »
    ไม่ได้ซีเรียสอะไรปานนั้นหรอกครับคุณ Bluewhale :iconnasty:
    เท่าที่ดู ผมชอบคองภาคเเรกมากกว่า เเต่ภาคนี้ซัดกันอย่างเดียวเรื่องน้อยไปนิด

พูดถึงคอง 2017 ผมยังไม่ได้ดูเลยครับ พอมี NF แล้วเสียนิสัยถ้าไม่มีก็ไม่อยากไปหาดูที่อื่น 555

หาดูเลยครับ เนื้อเรื่องค่อนข้างสนุกเลย สู้กันมันส์ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2021, 07:01:44 AM โดย gon pumjorn »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #782 เมื่อ: เมษายน 04, 2021, 10:14:59 AM »

เรื่องนี้มาเงียบๆ ท่าทางเเนวล้างเเค้นสะใจ ประมาณนี้ เเนวนี้ผมชอบ น่าดูอยู่  :iconlike: ฉายเเล้ว 1 เมษา ที่ผ่านมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2021, 10:15:44 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #783 เมื่อ: เมษายน 04, 2021, 04:30:38 PM »
ตามดูไม่ทันละครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #784 เมื่อ: เมษายน 04, 2021, 05:00:43 PM »
ตามดูไม่ทันละครับ

:iconvsign: ผมเห็นมีให้ดูเเล้วนะครับทางเนท 

• *
« ตอบกลับ #785 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 11:31:43 AM »
https://www.youtube.com/watch?v=DdIHtymX_Fc

ดูเมื่อคืนนี้ครับ สนุกดี สัตว์ประหลาดเยอะดี เห็นชัดดี ไม่น่ากลัวครับออกแนวแอคชันซะมากกว่า

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #786 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 12:13:35 PM »
แค่ตัวอย่างก็สนุกแล้วครับ เดี๋ยวจะไปเปิดดูกัน

• *
« ตอบกลับ #787 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 11:10:01 AM »
เป็นสารคดีที่ภาพสวยและซึ้งมาก

https://www.youtube.com/watch?v=3s0LTDhqe5A

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #788 เมื่อ: เมษายน 22, 2021, 10:04:41 AM »
Love and Monster สนุกดีครับ ยิ้มกันได้ทั้งครอบครัว แต่เรื่อง Octopus Teacher ยังไม่ยอมดูกัน ช่วงนี้ผมพยามหาหนีงให้ที่บ้านดูแบบสนุกๆยากมาก เพราะดูเกือบหมดแล้ว ล่าสุดเปิด Hotel Del Luna ซีรีย์เกาหลีให้ คุณเธอบอกสนุกไม่เท่า Crash Landing แหม .. ใครจะไปทาบรัศมีได้ :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #789 เมื่อ: เมษายน 22, 2021, 01:23:34 PM »
Love and Monster สนุกดีครับ ยิ้มกันได้ทั้งครอบครัว แต่เรื่อง Octopus Teacher ยังไม่ยอมดูกัน ช่วงนี้ผมพยามหาหนีงให้ที่บ้านดูแบบสนุกๆยากมาก เพราะดูเกือบหมดแล้ว ล่าสุดเปิด Hotel Del Luna ซีรีย์เกาหลีให้ คุณเธอบอกสนุกไม่เท่า Crash Landing แหม .. ใครจะไปทาบรัศมีได้ :iconlol:

ซีรีย์ผมก็มีดูนะครับ แต่ดูบ้างไม่ดูบ้างเพราะมันยาว มีแต่สาวๆ ที่บ้านดูต่อเนื่อง ผมเลยไม่ได้เอามาโพสต์ครับ

https://www.youtube.com/watch?v=S12-4mXCNj4
อย่างวินเซนโซ พระเอกหล่อมาก และเรื่องเข้มข้น แต่บทจะตลกก็ตลกมาก

https://www.youtube.com/watch?v=RWThG6xQEJw
The Penthouse เรื่องค่อนข้างน้ำเน่าเวอร์ แต่สนุกดี

https://www.youtube.com/watch?v=RVh-JtWiuNE
18 Again เรื่องนี้ผมดูทุกตอน แนวครอบครัว อบอุ่นครับ ไม่รู้เคยโพสต์ไปยัง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #790 เมื่อ: เมษายน 22, 2021, 10:36:17 PM »
Vincenzo เห็นมีคนพูดถึงอยู่ จริงๆอยากดูหนังจบใน2ชม. อย่าง LakePlacid หรือ 47 แต่เหมือนยังไม้ได้ลิขสิทธิ์

• *
« ตอบกลับ #791 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2021, 11:26:46 AM »
ผมมักจะบอกว่าผมไม่ชอบดูหนัง(และซีรีย์)ผี ผมบอกว่าผมกลัว แต่ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะตัวละครในหนังเหล่านั้นแทบไม่อาจต่อกรกับเหล่าผีหรือปิศาจที่มาคุกคามพวกเขาได้

Jujutsu Kaisen หรือ มหาเวทย์ผนึกมาร อาจไม่ใช่เรื่องแรกที่เน้นไปที่การต่อสู้ของพ่อมดหมอผีที่สามารถต่อกรกับเหล่าภูตผีปิศาจได้อย่างสะใจ แต่ก็เป็นอนิเมะที่ผมทำให้ผมชื่นชอบกับการได้ดูการต่อสู้ของเหล่าผู้ใช้คุณไสย กับเหล่าคำสาป (มาเป็นตัวๆ) ผู้ใช้คำสาป หรือกระทั่งผู้ใช้คุณไสยด้วยกันเอง

พูดง่ายๆ การต่อสู้ในเรื่องนี้สนุกมาก

การปรากฏตัวของผีหรือคำสาปในหลายครั้งดูคล้ายกับหนังผีที่ไม่ชอบดู ไม่ว่าจะมีจั๊มสแคร์ หรือการมาในที่มืด หรือการขยับแบบผิดสรีระ ฯลฯ แต่แล้วไงล่ะ ถ้าหากเราเจอมัน เราก็แค่ตบกะโหลกมันก็แค่นั้น

ในด้านของเนื้อเรื่องคงไม่ได้แตกต่างอะไรกับการ์ตูนสายหลักที่ว่าด้วยผู้มีพลังพิเศษแบบต่างๆ อาจไม่ได้มีเนื้อเรื่องปริศนาซับซ้อนเสียด้วยซ้ำ ก็แค่สู้ไปตรงๆ แต่ก็นั่นแหละ มันสนุกมากๆ กับพวกตัวเอกที่จะว่าเก่งก็เก่ง แต่ก็ไม่ได้เทพขนาดฆ่าตัวร้ายได้สบายขนาดนั้น พวกเขาพร้อมจะตายได้ตลอดเวลา ยกเว้นแต่เพียง "ไซตามะ" ของเรื่องนี้ ทว่าผู้แต่งก็ฉลาดพอที่จะไม่ให้ไซตามะออกโรงบ่อยๆ

สารภาพว่ามีมังงะเรื่องนี้อยู่ที่บ้าน แต่อ่านทีไรไม่เคยสนุกเลย พอมาเป็นอนิเมะถึงสนุก อาจเป็นเพราะได้สตูดิโอ Mappa ที่เชื่อมือได้มาทำกระมัง ทั้งภาพทั้งเพลง ทั้งการตัดต่ออะไรต่างๆ มันงดงามลงตัวไปหมด และการจบตอนในแต่ละตอน ทำให้ต้องรีบกดดูตอนต่อไปเป็นส่วนมาก

https://youtu.be/1tk1pqwrOys

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #792 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2021, 01:10:12 PM »
ผมนี่ต้องตามไปดูเลย หาดูอนิเมะถูกใจยาก

• *
« ตอบกลับ #793 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2021, 02:46:28 PM »
ผมนี่ต้องตามไปดูเลย หาดูอนิเมะถูกใจยาก

จัดเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #794 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 01:43:07 PM »
Tokyo Revengers

สนุกครบรส ตัวละครเท่ มีมิติ บางคนก็พื้นหลังมืดซะ เรื่องพร้อมจะมีเซอร์ไพรส์ให้คุณอยู่ตลอดเวลา เวลาบู๊ก็มัน เวลาเศร้าก็น้ำตาแตก เวลาตลกก็หัวเราะจริงๆ ตัวละครแต่ละตัวจะเท่จะเก่งปานใดก็พร้อมจะลงไปนอนได้ตลอดเวลา ส่วนพระเอก ต่อยตีห่วยเสมอต้นเสมอปลาย แต่ก็เป็นโจทย์ที่ผู้แต่งแก้ปัญหาได้ดีว่า ต่อยตีไม่เก่งทำไมคนยอมรับ ทำไมตัวเท่ตัวเทพทั้งหลายยอมก้มหัวให้ คนดูก็ก้มหัวให้เหมือนกัน ยอมรับในเหตุผลของพี่ ข้อเสียคือบางจุดก็อิหยังวะ ทำแบบนั้นทำไม (แต่คำถามว่าตีกันทำไมคงไม่ต้องถาม เพราะถ้าไม่ตีกัน มันจะเป็นแนวนักเรียนตีกันไม่ได้) มีพล็อตโฮลนิดหน่อยพอไม่ให้มันเพอร์เฟคเกินไป ตัวละครหญิงบทน้อยแต่ไม่โวยวาย ไม่อ่อนแอเกิน

อนิเมะเลือกจบ SS ได้ค้างคามาก คือถ้าเลือกได้อยากจะดูต่อตอนนี้เลย

https://youtu.be/5rRoIdbZOUU
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2022, 02:05:36 PM โดย bluewhale »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #795 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 03:41:12 PM »
ขอบคุณที่แนะนำครับ คุณ blue whale นี่สายดู Animeเลยนะครับ

รบกวนถามว่าส่วนใหญ่ดูจากช่องทางไหนบ้างครับ

ผมพยามหา Patlabor2 ไม่ทราบว่าจะดูได้จากทางไหนบ้างครับ

• *
« ตอบกลับ #796 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 06:04:26 PM »
ส่วนใหญ่ดูทาง Netflix ครับ มีสตรีมมิ่งอื่นบ้างแต่ปักหลักที่ Netflix

Patlabor ผมก็หาดูอยู่เหมือนกันครับ ภาคสองลองเสิร์ชดูเป็นสตรีมมิ่งนอกชื่อ HiDive ต้องลองหาวิธีดูครับ

สำหรับอนิเมะที่มีลิขสิทธิ์ในไทย เราสามารถเสิร์ชหาที่ดูได้จากเว็บนี้เลยครับ https://www.hareshi.net/browse/anime สะดวกมาก แต่ได้เฉพาะที่มีลิขสิทธิ์ในไทยนะครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ คุณ blue whale นี่สายดู Animeเลยนะครับ

รบกวนถามว่าส่วนใหญ่ดูจากช่องทางไหนบ้างครับ

ผมพยามหา Patlabor2 ไม่ทราบว่าจะดูได้จากทางไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #797 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 06:29:32 PM »
Netflex เหมือนถ้ายังไม่สมัครนี่ ให้ดูฟรีระยะนึง
แล้วหลังจากนั้นค่อยเก็บตัง เหมาะสำหรับคนชอบดูหนังเลย
ชื่อเค้าเปนประกันว่าหนังส่วนใหญ่มีคุณภาพเลยครับ
มีหลากหลายทั้งหนังคนแสดงหนังอนิเมะเลย

เวป online อื่นๆ ส่วนใหญ่มันมีแอบแฝงเยอะ เวลาเปิดให้ลูกดู เจอต้องรีบปิดภาพปิดเสียงแทบไม่ทัน  :iconpanic: hydra
ส่วนที่เปนอนิเมะญี่ปุ่นโดยตรงก็เหมือนเคยดูแหละครับ ไล่ดู gundam ได้แทบครบก็มีครับ :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2022, 05:49:03 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #798 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 11:19:43 PM »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #799 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2022, 05:18:03 PM »
"หน้าหนัง" นึกว่าแนวฮา เอาจริงน้ำตาซึมเหมือนกัน เรื่องสูตรสำเร็จ แต่เป็นสูตรสำเร็จที่ดี ภาพสวย เพลงใช้ได้ (แอบคิดว่าเพลงน่าจะดีกว่านี้ ให้สมกับเนื้อเรื่อง) แต่สื่อถึงความพยายามใช้ดนตรีเป็นภาษาเพื่อสื่อถึงใจได้ดีมาก ขงเบ้งมีมุมซาอิเยอะมาก บางทีนึกว่าซาอิ แต่ความซาอินี่แหละที่ทำเราซึ้งได้ ถึงแม้ความซึ้งจะเด่นที่สาวๆ กับแรปเปอร์ด้วย สรุปคือกระจายบทได้ดี ส่วนกลยุทธ์สามก๊กก็เอามาประยุกต์ใช้ได้ดี ดีจนต้องอุทาน

https://www.youtube.com/watch?v=BLJ55H_9Cho