ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว SDCS Crossbone Gundam(เฟรมปกติ) เสียดายตัง!!  (อ่าน 6369 ครั้ง)

ออฟไลน์ AmuroAznable

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • R.I.P Yamcha
รีวิว SDCS Crossbone Gundam(เฟรมปกติ) เสียดายตัง!!
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 05:32:58 PM »
รีวิว SDCS Crossbone Gundam ครับ

ตัวที่2ของไลน์SDCSครับ ผมชอบCBGundamเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว
แล้วก็สนใจไลน์SDCSด้วย เลยซื้อมาลองต่อดูครับ
ตั้งใจว่าถ้าประทับใจก็จะซื้อZetaGundamต่อเลย
ไม่ขอบรรยายอะไรมากดีกว่า มาเริ่มรีวิวเลยละกันครับ

หมายเหตุ:รีวิวนี้จะขอรีวิวเฉพาะเฟรมปกติที่มีมาให้นะครับ
คำเตือน:รีวิวนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของ จขกท.เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม

กล่อง
กล่องขนาดใหญ่กว่า SDEX แต่เล็กกว่าBBMushaครับ

ใบต่อ
ใบต่อจะแบ่งวิธีต่อเป็น2แบบในใบเดียวครับ แบบมีเฟรมกับไม่มีเฟรม
ให้มาเป็นแผ่นพับแบบSDปกติครับ

แผง
แผงมีมาให้ 5 แผง

สติ๊กเกอร์

ต่อดิบ
เริ่มด้วย ต่อเฟรมดิบ(เฟรมที่มีมาในกล่อง)
เทียบขนาดกับWing EW

ลำตัว
ลำตัวไม่มีจุดขยับ

แขน
ขยับแขนขึ้นลง กางเข้าออกได้ หมุนข้อมือได้ ข้อศอกหมุนไม่ได้   :iconcryjoy:

ขา/เท้า
หมุนได้แค่ข้อเท่าครับ แุถมได้ไม่สุดอีกต่างหาก  :iconcry:

กระโปรง
ไม่มีจุดขยับ และมีสีขาวล้วน

หัว
มีลูกเล่น เปลี่ยนตาได้2แบบ เปิดปากได้
แยกสีมาไม่ขี้เหร่ ชอบตรงที่แยกสีสัญลักษณ์หัวกะโหลกไขว้บนหัวมาให้  :iconlove:

แบ็คแพ็ค
กาง/หุบ บูสเตอร์ได้ :iconlike:

ต่อดิบ

อาวุธ
มีสนับมือ2ข้าง กับ บีมไรเฟิลที่เปลี่ยนโหมดเป็นบีมเซเบอร์ได้ อาวุธไม่มีสติ๊กเกอร์ใดๆให้เลยครับ

บีมไรเฟิล

บีมเซเบอร์

ติดสติ๊กเกอร์
ไม่ต่างจากต่อดิบเท่าไหร่ สวยขึ้น แต่ไม่มาก

แอคชั่น!!
แอคชั่นได้จำกัดมากครับ จุดขยับน้อยมากเลย SDEXยังเจ๋งกว่า(แถมถูกกว่าอีก)

เทียบขนาด

สรุป
ตัวนี้ทำออกมาเพื่อขายเฟรมครับ ดังนั้นหากไม่ซื้อเฟรมแล้ว ก็จะได้แค่ตัวหุ่นที่มีข้อจำกัดในการขยับ
แถมยังแยกสีมาห่วยอีก ถ้าซื้อเฟรมก็จะได้ราคารวมประมาณ 4XXบ.-5XXบ. ซึ่งผมมองว่า ไม่คุ้มครับ
เอาเงินไปซื้อSDไลน์อื่นดีกว่า สวยกว่าและถูกกว่าอีก หรือเอาไปซื้อ SDEX ก็ซื้อได้ตั้ง 2 ตัวแหน่ะ
แยกสี = ห่วย
จุดขยับ = ห่วย(เฉพาะเฟรมปกตินะ)
ความคุ้ม = ไม่คุ้มอย่างที่สุด
คะแนน D-

คำเตือนอีกรอบ: รีวิวนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของ จขกท.เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม
ปล.ที่จริงแล้วผมตั้งใจจะตัดเส้นให้ดูด้วย แต่ปากกาหมึกหมดพอดี เลยไม่รู้ว่าตัดเส้นมาแล้วจะช่วยให้สวยมากขึ้นแค่ไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2018, 05:39:15 PM โดย AmuroAznable »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: รีวิว SDCS Crossbone Gundam(เฟรมปกติ) เสียดายตัง!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 06:06:04 PM »
นานๆเห็น SD สักที ขอบคุณที่เอามาให้ดูครับ :icongift:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: รีวิว SDCS Crossbone Gundam(เฟรมปกติ) เสียดายตัง!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 03:48:32 PM »
แสดงว่าเราสามารถต่อแบบใส่เฟรมได้ด้วยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ AmuroAznable

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • R.I.P Yamcha
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 07:13:55 PM »
แสดงว่าเราสามารถต่อแบบใส่เฟรมได้ด้วยใช่ไหมครับ
ใช่ครับๆ ถ้าซื้อเฟรมมาก็จะได้จุดขยับที่ดีขึ้น

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 10:19:28 PM »
แล้วจะเอาเฟรมที่ได้ไปใส่ตัวอะไรครับ

ออฟไลน์ Mr.White

• เริ่มหัดทาสี
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 01:46:11 PM »
ผมชอบดีเทลของไลน์นี้นะครับ น่าจะรวมเฟรมมาในกล่องเดียวไปเลยไม่ต้องยุ่งยากไปซื้อเพิ่มอีก

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 12:57:04 PM »
มันเป็นสูตรใหม่ของลุงในการขายของละคับ คือ ไม่จบในกล่องเดียว

คือ ซื้อกล่องเดียวมันก็จะได้แบบของเก่า คือ เหมือนSD เดิมๆนะละคับ ขยับไรไม่ได้  แต่ ดันมากับราคาใหม่ 555

แต่อยากได้แบบที่ดีขึ้นก็ต้องซื้อเพิ่มคับ DLC กันไป

ซึ่งก็ ทำให้มันขยับได้แบบมาในกล่องเดียวก็จบละลุงเอ้ย

และไม่ได้เป็นที่ไลน์นี้ไลน์เดียว ไลน์อื่นๆก็เริ่มมาแบบนี้แล้ว

ไลน์กาชาปองนี่ หลายไลน์เลย มาแบบแยกขายเพียบ

ลุงบันเข้าสู่ยุค premium  แบบเต็มตัวละคับ ณ เพลานี้ 

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 05:15:43 PM »
 :iconcry:

ฟังแล้วเศร้าเล็กน้อย รู้สึกเหมือนต้องปรับตัวตามยุคสมัย แต่ถ้าชอบคงต้องทำใจซื้อละครับ รอUnicorn