ผู้เขียน หัวข้อ: Zaku II + Big Gun Diorama "Stronghold on the Hilltop"  (อ่าน 2385 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
Zaku II + Big Gun Diorama "Stronghold on the Hilltop"
« เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 02:20:28 AM »
A made for fun Diorama from a Gundam plastic kit "Zaku II + Big gun".
With a forest theme in mind.
Airbrush / Pre-shading / Dry brush / Pastel Weathering / Diorama

Available in both video clip and pictures.
Enjoy.

สวัสดีครับ ชาว ThaiGundam ทุกท่าน
หลังจากพยายามจุดไฟเผาเว็ปมาอย่างยาวนาน ถ่านไฟเก่าย่อมมีวันดับครับ
หลังจากใช้เวลาทำไปทั้งสิ้น 16 วันทำการ โครงการนี้ก็ได้เสร็จสมบูรณ์ซักที

ไดโอราม่า เซ็ทปืนใหญ่กับลุงแซ็ค จากภาค Thunderbolt ครับ
ปกติจะใช้งานในอวกาศแต่เอามาทำเป็นธีมป่าเขา เน้นทำเอาสนุกครับ
มีให้เลือกดูทั้งคลิปและรูปภาพ(เพิ่งหัดทำคลิป เลยลองทำดูขำๆนะครับ)

สำหรับผู้ใดต้องการดูรูปภาพระหว่างขั้นตอนการทำ สามารถไปดูได้ที่  http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=44370.0

เชิญพูดคุย ติชม ได้ตามสบายนะครับ :iconvsign:

https://youtu.be/xgcX9HdL_VI

รูปเยอะหน่อยนะครับ :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: Zaku II + Big Gun Diorama "Stronghold on the Hilltop"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 10:34:38 AM »
รวดเร็ว ว่องไว งานออกมาลงตัวจากจินตนาการและสุขใจของคนทำ ผมคนชมได้แต่อมยิ้ม ชื่นใจแทนครับ เพราะเฝ้าดูจาก WIP ก็สนุกแล้ว

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: Zaku II + Big Gun Diorama "Stronghold on the Hilltop"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 10:38:08 AM »
เป็นไดโอที่องค์ประกอบสวยลงตัวเลยครับ กำลังดี รอชมชิ้นต่อไปครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ jaydubbrew

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 10:33:25 AM »
สวยมากครับ  :iconwinks:

ออฟไลน์ setsquare

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 02:50:27 PM »
สวยครับ