ผู้เขียน หัวข้อ: Char Aznable 3 D  (อ่าน 2208 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Char Aznable 3 D
« เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 10:51:04 AM »
Char Aznable 3 ดี
ชาร์เป็นคาร์เเรคเตอร์ที่ดูลึกลับดี ดูเป็นสีเทา จะว่าเลวก็ไม่เชิง  :iconwinks: 
เป็นเรื่องบังเอิญ เก็บของในบ้านเเล้วไปเจอภาพที่วาดเล่นๆไว้ลอกบนกระดาษไข ดูความเยินได้
 เกิดไฟกิเลส ลองทำดู Software ก็ มายากับซีบรัชผสมๆกันครับ
วาดจากอนิเมบวกๆกับข้อมูลงานยาสุโอะ ยาสุฮิโกะ เก่าๆ หรือที่รู้จักกันในนาม YAS  ผมใส่อินพุทเข้าไปนิดหน่อยมั้ง

ภาพเดิมๆ ของยาส ทรงจะต่างจาก อนิเมะพอสมควรอยู่ มันยาวๆยืดๆ

อันนี้เคยลงไปเเล้ว
วาดเล่นๆ จริงๆเเล้วเชพของหมวกมันก็ไม่มีอะไรเลย เเต่คิดมากไปเอง :icondizzy: 

หมวกเป็นอะไรที่เหมือนจะง่ายๆเเต่กว่าจะปรับให้ถูกใจก็เหนื่อยอยู่นะ ใบหน้าก็เอาโมที่เคยทำมาโมดิฟายนิดหน่อย ใส่หน้ากากเข้าไปก็โอเเหละ

ยืนเฉยๆไปก่อน
พอได้เเอคชั่นเเล้วค่อยเพิ่มรายละเอียดอีกทีละกัน ส่วนลายทองเเละยศบนบ่าโดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบเเบบใน ดิออริจิ้นเท่าไร ( มันจะเป็นดิ้นปักไหม ก็สมจริงดี )ชอบเเบบเดิมๆสวยกว่า ชอบอนุรักษ์นิยมมั้ง  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2018, 11:20:24 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
Re: Char Aznable 3 D
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 03:00:30 PM »
น่าจะเอามาลง WIP ตั้งนานล่ะ :iconlol:
ถ้าใส่ skeleton แล้ว อย่าลืมเอามาทำ MV นะครับ
สะสมครบ3ตัวได้จะได้ทำ MV Haruhi ในตำนาน (แต่เหมือนเขาไม่ได้ใช้โปรแกรมปกติเหมือนพวกเราแฮะ)

ติดตามคอยดูอยู่เรื่อยๆนะครับ (เดี๋ยวกด Refresh ทุกครึ่งชั่วโมง :iconlol:)
ตั้งแต่ดูมาผมรู้สึกขัดอย่างเดียวเลยครับ.....ทำไมชาร์จมูกบานจุงส์ :iconfreak:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: Char Aznable 3 D
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 04:07:58 PM »
น่าจะเอามาลง WIP ตั้งนานล่ะ :iconlol:

ติดตามคอยดูอยู่เรื่อยๆนะครับ (เดี๋ยวกด Refresh ทุกครึ่งชั่วโมง :iconlol:)
ตั้งแต่ดูมาผมรู้สึกขัดอย่างเดียวเลยครับ.....ทำไมชาร์จมูกบานจุงส์ :iconfreak:
ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปบีบๆหน่อย สันมันก็ยังไม่คมชัดด้วยมั้งนะ