ผู้เขียน หัวข้อ: 1/60 Gundam Astray Red Frame [Nillson Work]  (อ่าน 5170 ครั้ง)

ออฟไลน์ NANEK

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
1/60 Gundam Astray Red Frame [Nillson Work]
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2018, 04:20:46 PM »
สวัสดีครับ ผมเองน้องใหม่ในเวปนี้ พอดีเป็นคนที่ชื่นชอบ Gundam มาตั้งเเต่เด็ก แต่ในช่วงเวลานั้น ทางครอบครัวไม่มีสถานะพอที่จะซื้อให้เล่น จึงเป็นความอยากมาถึงตอนโตครับ 555+  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ไม่พูดพร่ำเยอะดีกว่า ผมขอเอาผลงานการทำสีด้วยแอร์บรัช แบบสมบูรณ์ในขนาด 1/60 ตัวเเรกของผม ไปชมกันเลยครับ
:iconvsign: :iconvsign:

โมตัวนี้เป็นโมจีน จากค่าย Nillson Work ซึ่งผมชอบรูปร่าง ทรวดทรงมันครับ เลยต้องจัดมาลอง

มาดูด้านหน้ากัน ดาบคู่ด้านหลังมีการโมจุดเสียบเพิ่มนิดหน่อยครับ เพื่อให้สามารถเสียบได้ :iconhappy:

ด้านหลัง :iconhappy:

จัดท่าดูหน่อย

ดาบคู่ ก็ใส่รายละเอียดเพิ่มลงไปเล็กน้อยครับ :iconnasty:

ภาพสุดท้าย ทำชั้นวางดาบเองด้วยเเผ่นอคิลิคซะเลย อิอิ :iconvsign:

เป็นครั้งเเรกที่ลงรูปในเว็ปนี้ โดยการก็อป URL มาจากเฟส ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
สามารถติชมได้นะครับ ขอบคุณพื้นที่ดีๆที่มีให้โชว์ผลงานด้วยครับ
:iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [ShowOffs] 1/60 Astray Red Frame [Nillson Work]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 09:10:43 AM »
ยินดีต้อนรับครับ ถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีในการทำสีตัวแรกครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: 1/60 Gundam Astray Red Frame [Nillson Work]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 10:05:42 AM »
 :iconwish: งานสะอาดตาดีครับผม สวยๆ  :iconlike:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: 1/60 Gundam Astray Red Frame [Nillson Work]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 02:30:37 PM »
แล้วตอนนี้คุณ gon ต่ออะไรอยู่ครับ

• *
Re: [ShowOffs] 1/60 Astray Red Frame [Nillson Work]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 03:15:35 PM »
ยินดีต้อนรับครับ ถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีในการทำสีตัวแรกครับ
ขอบคุณมากครับ :iconwish: :iconwish:

:iconwish: งานสะอาดตาดีครับผม สวยๆ  :iconlike:
ขอบคุณมากครับ :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 04:48:36 PM »
แล้วตอนนี้คุณ gon ต่ออะไรอยู่ครับ

ช่วงนี้ เเทบไม่ได้จับเลยครับ คิท  :iconsweat: เลือกๆหยิบๆเอากล่องมาดูอย่างเดียวครับคุณบอย  :icondizzy:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 07:10:09 PM »
งานตัวแรกๆแต่โหดใช้ได้เลยนะคับ  เพิ่มแพคดาบเสริมด้วย เยี่ยม

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 11:33:40 PM »
สวยงามวิ้งเลย ดีเทลเยอะตัวนี้โมจีนนี้เข้าใจคนเล่นโมมากกว่าบันไดเนอะ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 12:18:38 PM »
งานตัวแรกๆแต่โหดใช้ได้เลยนะคับ  เพิ่มแพคดาบเสริมด้วย เยี่ยม

ขอบคุณมากครับ จริงๆมีดาบยักษ์อีกอัน แต่ยังไม่ได้ทำสีเลยครับ 555+  :iconsmile:

สวยงามวิ้งเลย ดีเทลเยอะตัวนี้โมจีนนี้เข้าใจคนเล่นโมมากกว่าบันไดเนอะ

ขอบคุณครับ ถ้าไม่คิดไรมากเป็นตัวที่ผมว่า ต่อสนุก เล่นท่าได้สนุกดีด้วยครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2018, 12:20:37 PM โดย NANEK »