ผู้เขียน หัวข้อ: ทําไมช่วงนี้forumสัพเพเหระมันเงียบจั??  (อ่าน 3297 ครั้ง)

ออฟไลน์ GunplaBBQ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
ทําไมช่วงนี้forumสัพเพเหระมันเงียบจั??
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 01:06:25 PM »
มันเงียบจริงๆนะครับนี่ :icondisapp: :icondisapp:

ออฟไลน์ GunplaBBQ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: ทําไมช่วงนี้forumสัพเพเหระมันเงียบจ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 01:07:54 PM »
จังครับ พิมผิด :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ทําไมช่วงนี้forumสัพเพเหระมันเงียบจ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 01:36:20 PM »
มันเงียบเพราะทุกคนอยากเข้ามาดู แต่ไม่ชอบตั้งกระทู้ครับ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 09:09:24 PM »
กระทู้หนังไงครับคุยกันตลอด

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 08:52:28 AM »
น่าจะเพราะมี สื่อOn Line อย่างอื่นให้เลือกเล่นได้ใกล้ตัว จากมือถือ เช่น Line หรือ FB ครับ แต่ทุกอย่างมีข้อดีข้อเสียที่ต่างกันไปครับ เป็นไปตามยุคสมัย คล้ายๆว่าสมัยผมจะต้องเข้าห้องสมุด ค้นคว้าหาข้อมูล อ่านหนังสือกัน อยากได้ข้อมูลไหนต้องถ่ายเอกสารเอา สมัยนี้ก็หาได้ในGoogle อยากได้อะไรก็captureเอาครับ

โดยส่วนตัวผมสบายใจ และมีความสุขที่ได้ตอบในเวบบอร์ด เพราะเหมือนเราฝากข้อมูลไว้บนกระดานตามมหาวิทยาลัย แล้วใครเดินผ่านไปผ่านมาก็มาอ่านมาเขียนตอบครับ นึกแล้วมีความสุข..

พูดถึงหนัง นี่...ช่วงนี้ผมไม่ได้ตามข่าวเลย มีอะไรน่าดูไหมเนี่ย

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 10:59:12 AM »

พูดถึงหนัง นี่...ช่วงนี้ผมไม่ได้ตามข่าวเลย มีอะไรน่าดูไหมเนี่ย

ควีน มั้งครับ ไม่รู้ออกยัง หนังเเนวนี้คนดูเฉพาะกลุ่มหารอบดูยากครับคุณบอย วันนี้หนังเข้าด้วย

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 11:18:17 AM »
น่าจะเพราะมี สื่อOn Line อย่างอื่นให้เลือกเล่นได้ใกล้ตัว จากมือถือ เช่น Line หรือ FB ครับ แต่ทุกอย่างมีข้อดีข้อเสียที่ต่างกันไปครับ เป็นไปตามยุคสมัย คล้ายๆว่าสมัยผมจะต้องเข้าห้องสมุด ค้นคว้าหาข้อมูล อ่านหนังสือกัน อยากได้ข้อมูลไหนต้องถ่ายเอกสารเอา สมัยนี้ก็หาได้ในGoogle อยากได้อะไรก็captureเอาครับ

โดยส่วนตัวผมสบายใจ และมีความสุขที่ได้ตอบในเวบบอร์ด เพราะเหมือนเราฝากข้อมูลไว้บนกระดานตามมหาวิทยาลัย แล้วใครเดินผ่านไปผ่านมาก็มาอ่านมาเขียนตอบครับ นึกแล้วมีความสุข..

มี My Hero Academia The movie ครับ แต่ฉายจำกัดโรง ลูกสาวผมกรี๊ดตัวละครเรื่องนี้มาก แต่เรื่องมันก็สนุกนะ
https://www.youtube.com/watch?v=0H_4nPDlbqA

กับ Wreck it Ralph 2 เรื่องนี้ให้ 9/10 10/10 หลายสำนักแล้ว
https://www.youtube.com/watch?v=8T070ZjobAQ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2018, 12:25:50 PM โดย bluewhale »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ทําไมช่วงนี้forum มันเงียบจัง??
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 02:10:24 PM »
สนใจเรื่องที่2ครับ เจ้าตัวเล็กน่าจะชอบ