ผู้เขียน หัวข้อ: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....  (อ่าน 239240 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 01:39:53 PM »
 :iconfreak:
ตามหัวข้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2018, 02:32:32 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re:[Off-Topic]โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คื??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 02:49:35 PM »
ตอนแรกตื่นตากับ HGUC Byarlant จากภาคZ อยู่ๆก็หมดไฟ มาสนใจ MSD MS-06Cซะงั้นครับ แต่ก็แอบมีหวังกับGustav Karl (Unicorn Ver.) (HGUC)เหมือนกันนาาา เอ...มันเกินที่สุดไปแล้วนี่หว่า

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 03:13:56 PM »
MG Dynames ครับ ตอนเห็นข่าวแทบจะอุทานมีเสียงกลางที่ทำงาน

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: (Off-Topic) โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คื
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 04:26:37 PM »
MG Dynames ครับ ตอนเห็นข่าวแทบจะอุทานมีเสียงกลางที่ทำงาน

MG ของเฮีย LockOn นี่ก็เล่นทำเอาสาวก ภาคOO ยิ้มกันทั่วหน้าจริงๆครับ ผมน่าจะรอตัวอ้วนๆล่ำๆ ไม่รู้จะได้ออกหรือเปล่า

:iconfreak:
ตามหัวข้อครับ

แล้วคนตั้งกระทู้ละครับ รออะไรหรือเปล่า :iconlol:

ออฟไลน์ GunplaBBQ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 11:42:58 AM »
ปีนี้อยากได้hg neo zeong คับปีหน้าอยากได้moon gundamครับ แต่ละตัวน่าสนจริงๆ555 :iconwish: :iconwish:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 12:12:06 PM »
ผมไม่ค่อยอยากได้อะไรครับคุณบอย อยากเคลียร์ของดองไปก่อนพลางๆ  :iconfreak:  :iconnasty:

ว่าแต่สิ้นปีนี้ ไม่มี PG แฮะ
ปีที่เเล้วมีตั้งสองเเบบ มิลเลนเนี่ยม กับ เอ็กเซีย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 04:10:19 PM »
ปีนี้อยากได้hg neo zeong คับปีหน้าอยากได้moon gundamครับ แต่ละตัวน่าสนจริงๆ555 :iconwish: :iconwish:

Neo Zeong น่่ก็อยากได้ครับ แต่ใหญ่เหลือเกิน น่าจะมีขนาดเล็กลงมาหน่อย

Moon นี่วางตลาดแล้วใช่ไหมครับ หรือรอ 1/100 กระแสAnime เงียบ สู้ Narrative ไม่ได้เลย

ผมไม่ค่อยอยากได้อะไรครับคุณบอย อยากเคลียร์ของดองไปก่อนพลางๆ  :iconfreak:  :iconnasty:

ว่าแต่สิ้นปีนี้ ไม่มี PG แฮะ
ปีที่เเล้วมีตั้งสองเเบบ มิลเลนเนี่ยม กับ เอ็กเซีย

ก็อยากClear เหมือนกันครับ บางตัวนี่ก็อยากได้แบบคันๆ แบบว่าอยากรู้ว่าโมออกมาใหม่ๆจะออกมาดีไหม เพราะรุ่นเก่าเก็บที่มีเราก็ว่าสวยแล้วแต่บางทีขยับได้ไม่เท่าครับ

PG2กล่องปีก่อน ได้เก็บไว้ไหมครับ ใหญ่ยักษ์มากๆ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 05:22:04 PM »
Moon นี่วางตลาดแล้วใช่ไหมครับ หรือรอ 1/100 กระแสAnime เงียบ สู้ Narrative ไม่ได้เลย

ออกเป็น HG ครับ งานดีมากชมกันทุกสำนัก ตัวใหญ่ด้วย มีโครงในด้วย สวยมากครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อเพราะรอ MG

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 06:09:46 PM »
ก็อยากClear เหมือนกันครับ บางตัวนี่ก็อยากได้แบบคันๆ แบบว่าอยากรู้ว่าโมออกมาใหม่ๆจะออกมาดีไหม เพราะรุ่นเก่าเก็บที่มีเราก็ว่าสวยแล้วแต่บางทีขยับได้ไม่เท่าครับPG2กล่องปีก่อน ได้เก็บไว้ไหมครับ ใหญ่ยักษ์มากๆ

ไม่มีครับ PG เก่าๆ ผมยังต่อไม่เสร็จเลยครับ

เดี๋ยวนี้ มีเเต่ตัวเก่าออกใหม่ ออกมาเยอะจริงๆด้วย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [Off-Topic] โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คื
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 08:41:17 PM »

ออกเป็น HG ครับ งานดีมากชมกันทุกสำนัก ตัวใหญ่ด้วย มีโครงในด้วย สวยมากครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อเพราะรอ MG

เห็นอยู่แว๊บๆ ตัวใหญ่ น่าจะสูงอารมณ์เดียวกันกับ NuGundam แน่ๆ ไม่รู้ว่าได้รับคะแนนดี ไหนขอไปแอบส่องดูหน่อย

ไม่มีครับ PG เก่าๆ ผมยังต่อไม่เสร็จเลยครับ

เดี๋ยวนี้ มีเเต่ตัวเก่าออกใหม่ ออกมาเยอะจริงๆด้วย

นั่นน่ะสิครับ เห็นออกVer2.0บ้าง บางทีก็สวยนะ แต่บางที ก็รู้สึกว่าไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ แต่ที่เห็นว่าดี นี่คือภาค The Origin ออกมาดูดี

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 03:57:02 AM »
 ออริจินนี่ รวมๆสวยเลยครับ สาคู 2

:iconnasty:

ชอบตรงส่วนขา ทำออกมาดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2018, 04:03:53 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [Off-Topic] โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คื
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 08:42:39 AM »
ผมว่าภาคนี้เขาถอดแบบมาคล้ายๆกับในภาคการ์ตูนภาคแรกที่ฉายหรือDesignแรกไหมครับ ดูจากงานต่อเวบญี่ปุ่น ที่เอาโมเดลรุ่นเก่ารุ่นแรกมาพอกเพิ่ม เกือบทุกตัวจะเน้นขาทั้งนั้นเลย

ภาคนี้ผมกลับชอบBazookaยิ่งขึ้นตรงMagazine กระสุนที่ตอบโจทย์ได้เลยว่ามันมาจากไหน

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 03:25:11 PM »
ผมว่าภาคนี้เขาถอดแบบมาคล้ายๆกับในภาคการ์ตูนภาคแรกที่ฉายหรือDesignแรกไหมครับ ดูจากงานต่อเวบญี่ปุ่น ที่เอาโมเดลรุ่นเก่ารุ่นแรกมาพอกเพิ่ม เกือบทุกตัวจะเน้นขาทั้งนั้นเลย

ตัวนี้เอามายำดีๆ นี่คงสวยมากๆครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 05:17:58 AM »
ตกข่าวๆ

ตัวที่จะออก มีHGดีเจเสียงใสๆ ด้วย  มันสมควรจะออกHGUC มานานเเล้ว :iconvsign:

https://www.youtube.com/watch?v=zopH6lmE5KY

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2018, 05:20:40 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 09:41:04 AM »
ตอนแรกนึกว่าเป็น P-Bandai

ดีใจเหมือนกันที่ออกมา แต่น่าจะเป็นตัวที่ใช้ในภาคใหม่ ไม่รู้มันต่างกันมากไหมจากภาค Z

อันนี้งานเก่ามาโมใหม่

https://youtu.be/VdAJZfpuPcw
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2024, 01:22:44 PM โดย BOY »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 04:04:26 PM »
เห็นดีเจเเล้ว อยากได้ขึ้นมาอีกเลยครับ สองเสกลเลย เเต่มันก็มีขายเรื่อยๆเเหละ  :iconfreak: ไม่ต้องรีบครับๆ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 10:02:11 PM »
แต่ดูเหมือน1/144 สวยกว่า RE1/100 นะครับ ไม่รู้ Ver . Narrative จะต่างกับตัวธรรมดายังไงนะครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 01, 2019, 02:55:54 PM »
แต่ดูเหมือน1/144 สวยกว่า RE1/100 นะครับ ไม่รู้ Ver . Narrative จะต่างกับตัวธรรมดายังไงนะครับ

ออกมาอีกเเล้วผมตามข่าวไม่ทันเลย

GALBALDY  BETA ครับ
ออกมาตอนกลางปี ยังไม่ค่อยเห็นคนต่อเเฮะ

https://www.youtube.com/watch?v=cejSPQ20kyo

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2019, 04:13:16 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 01, 2019, 04:42:15 PM »
ตัวนี้น่าจะสนองNeed วัยเก๋ามากกว่าเหมือน Barzam เพราะคนรุ่นใหม่เห็นแว๊บๆแป๊บเดียว

ผมชอบตอนที่สู้กันกับ Mk2 ในการ์ตูนที่อ่านนะครับ รู้สึกว่าคามิวจะเอาโล่ห์ยันมือไว้ แล้วโดนฟันกลับ เท่ห์มาก

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 01, 2019, 04:57:31 PM »

ตัวนี้น่าจะสนองNeed วัยเก๋ามากกว่าเหมือน Barzam เพราะคนรุ่นใหม่เห็นแว๊บๆแป๊บเดียว

ผมชอบตอนที่สู้กันกับ Mk2 ในการ์ตูนที่อ่านนะครับ รู้สึกว่าคามิวจะเอาโล่ห์ยันมือไว้ แล้วโดนฟันกลับ เท่ห์มาก

ตัวประกอบฉากระดับเดียวกะ มาราไซ เลยมั้งนี่ ออกมาให้ถูกยิงถูกฟัน