ผู้เขียน หัวข้อ: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....  (อ่าน 239192 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 01, 2019, 05:32:06 PM »
แต่ก็ดีไม่ซ้ำซาก ไม่งั้นมีแต่ HiZaku หรือ GM2 ทั้งเรื่อง แต่ตัวนี้มันออกน้อยจริงๆมาพร้อมคนขับผู้หญิง นึกว่าจะอยู่นาน ไม่กี่ฉากตายซะงั้น

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 10:46:40 AM »
Gelgoog Tamashii Nation ตัวสำเร็จไม่ต้องลงสี ชุดนี้ก็ทำออกมาสวยดีนะครับ สัดส่วนสวยเเถมเเอคชั่นเยี่ยมยอด ใครชอบเมะๆ ต้องตัวนี้เลย  :icongift:

ยืนกะเกียน น่าจะเป็นเกียนที่สวยที่สุดของบันไดเเล้ว ผมเห็นBANDAIทำออกมาเเต่ละตัวนี่ส่วนหัวไม่ได้ส่วนสักตัว

:iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2019, 11:24:34 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 11:59:50 AM »
สวยจริงครับ สัดส่วนแนว Animeจริงๆ ปากGelgoog ยางได้ใจดี ก้มตัวได้ขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย

ส่วนสาคูแดงนี่เท่ห์เหมือนกัน แล้วเราจะหาได้จากไหนครับ สั่งเนท ฝากหิ้ว หรือว่า MegaPlaza

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 12:14:27 PM »

แล้วเราจะหาได้จากไหนครับ สั่งเนท ฝากหิ้ว หรือว่า MegaPlaza

ขยันเดินๆหน่อยน่าจะพอหาได้มั้งครับ ซื้อตามเวบก็ยังมี ออกมาหลายตัวเเล้วครับ ใครชอบเเนวเมะๆคงต้องชุดนี้เลยครับคุณบอย  :iconfreak:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 12:18:43 PM »

ขาดปู่ได้ไงๆ  คลาสสิค โพส ใบหน้ายังทำออกมาไม่ค่อยโดนเท่าไร

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 12:31:36 PM »
อ๊ากกกกกก...เข้าชุดดีแท้...ทั้งปู่ ทั้งกันแคนนอน

https://tamashii.jp/special/tamashii_nation/item.php

มาจากเวบนี้ใช่ไหม

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 12:58:26 PM »
เยอะเลยๆ มันสวยกว่า HGUC เยอะเลยนะครับ อารมณ์นี่ได้เลย เกลกุก น่าจะเหมือนสุดๆ กูฟก็น่าจะบึกกว่านี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2019, 01:16:58 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 01:59:29 PM »
พวกTamashii นี่คือมีสาวนผสมยางใช่ไหมครับ คุ้นๆ ผมเคยเก็บพวกยาง พอนานไป ถ้าเก็บไม่ดี มันเหนียวอ่า เศร้าเลย แต่ถ้าเอามาใช้เล่นก่อนเลย ผมว่าคุ้ม แต่ไม่รู้ว่ารุ่นใหม่ๆนี่ดีขึ้นแล้วมังครับ

ชอบAction ของ Guncannon นะครับ เท่ห์ชมัด

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 02:23:29 PM »
พวกTamashii นี่คือมีสาวนผสมยางใช่ไหมครับ คุ้นๆ ผมเคยเก็บพวกยาง พอนานไป ถ้าเก็บไม่ดี มันเหนียวอ่า เศร้าเลย แต่ถ้าเอามาใช้เล่นก่อนเลย ผมว่าคุ้ม แต่ไม่รู้ว่ารุ่นใหม่ๆนี่ดีขึ้นแล้วมังครับ

ชอบAction ของ Guncannon นะครับ เท่ห์ชมัด

อันนี้ไม่เเน่ใจครับ ทำในจีนนี่ไม่น่าไว้ใจ :iconsweat:
 ไอ้เรื่องเหนียวนี่ทำใจลำบาก เก็บห่างๆจากเเสงคงพอช่วยได้บ้างครับ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 03:51:25 PM »

พวกฟิกม่าหรือฟิกเกอร์พีวีซีก็เป็นครับ เก็บนานๆ แล้วจะเหนียว ต้องเอามาตากแอร์หรือล้างซันไลต์ครับ / ไลน์นี้ผมก็มีพวกแพทเลเบอร์ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ไม่รู้สึกว่าเป็นยางตรงไหนนะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 04:51:50 PM »

อันนี้ไม่เเน่ใจครับ ทำในจีนนี่ไม่น่าไว้ใจ :iconsweat:
 ไอ้เรื่องเหนียวนี่ทำใจลำบาก เก็บห่างๆจากเเสงคงพอช่วยได้บ้างครับ

พวกฟิกม่าหรือฟิกเกอร์พีวีซีก็เป็นครับ เก็บนานๆ แล้วจะเหนียว ต้องเอามาตากแอร์หรือล้างซันไลต์ครับ / ไลน์นี้ผมก็มีพวกแพทเลเบอร์ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ไม่รู้สึกว่าเป็นยางตรงไหนนะครับ

จะลองไปหามาสักตัวครับ เห็นbuilt แล้ว ดูเมะมากๆ

ได้ไอเดียเลยครับ เดี๋ยวผมจะไปลองล้าง ซันไลท์ตากแอร์ดูครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 07:21:23 PM »
วันนี้แวะไปร้านโมมา อยู่ๆก็อยากได้ Sazabi ซะยังงั้น ตัดใจไม่ถูก ว่าเอา MG เต็มมือ หรือ RG ของใหม่ดี

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 10:31:29 AM »
วันนี้แวะไปร้านโมมา อยู่ๆก็อยากได้ Sazabi ซะยังงั้น ตัดใจไม่ถูก ว่าเอา MG เต็มมือ หรือ RG ของใหม่ดี

MG ไปเลยครับ เหนื่อยทีเดียวคุ้ม

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 12:31:19 PM »
แรกทีก็คิดเหมือนกันครับ แต่ตัวใหญ่มากๆเลย แต่ถ้า RG มันจะลดราคามาครึ่งนึง แถมได้เทคโนโลยี และขนาดอาจจะพอเหมาะ เพราะจริงๆมันก็ตัวใหญ่อยู่แล้ว

https://youtu.be/UjCXJIcEUKk

https://youtu.be/0LSbMdTx3gU

แต่ดูแล้วงานเก่าค้างไว้เยอะ ว่าจะมีวินัยต่อตัวเก่าก่อนแล้วจะหาใหม่มาจัด

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 10:34:09 AM »
แรกทีก็คิดเหมือนกันครับ แต่ตัวใหญ่มากๆเลย แต่ถ้า RG มันจะลดราคามาครึ่งนึง แถมได้เทคโนโลยี และขนาดอาจจะพอเหมาะ เพราะจริงๆมันก็ตัวใหญ่อยู่แล้ว

https://youtu.be/UjCXJIcEUKk

https://youtu.be/0LSbMdTx3gU

แต่ดูแล้วงานเก่าค้างไว้เยอะ ว่าจะมีวินัยต่อตัวเก่าก่อนแล้วจะหาใหม่มาจัด

โมโนอายบ้านผมไม่มีสักตัวยังไปจัด MG มาดองเลยครับ 5555 แค่เห็นกล่องก็เหนื่อยแล้ว

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 11:09:17 AM »

โมโนอายบ้านผมไม่มีสักตัวยังไปจัด MG มาดองเลยครับ 5555 แค่เห็นกล่องก็เหนื่อยแล้ว

ไม่ชอบ(ตาเดียว)เหรอครับ

ใช่ครับ เห็นกล่องแล้ว เหมือนจะมีไฟหรือหมดดี ชอบในDesignและจุดขยับต่างๆ แถมเป็นโมรุ่นใหม่ๆ พยามหาClipทาง Youtube ดู แต่ไม่ค่อยมากเท่าไหร่ แถมตอนท้ายพี่บี้ก็แพ้แบบหมดรูปอีก :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2019, 11:12:56 AM โดย BOY »

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 03:44:28 PM »

ไม่ชอบ(ตาเดียว)เหรอครับ

ใช่ครับ เห็นกล่องแล้ว เหมือนจะมีไฟหรือหมดดี ชอบในDesignและจุดขยับต่างๆ แถมเป็นโมรุ่นใหม่ๆ พยามหาClipทาง Youtube ดู แต่ไม่ค่อยมากเท่าไหร่ แถมตอนท้ายพี่บี้ก็แพ้แบบหมดรูปอีก :iconcryout:

ก็ไม่เชิงว่าไม่ชอบหรอกครับแต่งบมีจำกัดและมักจะอยากได้กันดั้มมากกว่าครับ เออตาเดียวล่าสุดก็ซื้อ Grimgerde ภาค IBO มาครับ 1/100 ผมว่างานดีใช้ได้เลย ส่วนกันดั้มภาคนี้ยังทำใจซื้อไม่ได้เลย ไม่ชอบเอว 5555

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 04:08:47 PM »
แต่เจ้าตัว Grimgerde ก็เอวคอดเหมือนกันนะครับ

วันนี้แอบไปสด้อมๆร้านโมมา อยากได้หลายตัวเลย แต่ต้องตัดใจ ซื้อแค่สีมาแทน หุหุ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 05:02:13 PM »

Grimgerde จะว่าไปมันก็สวยดีนะครับ ผมเองก็เกือบๆจะซื้อ

ดีไซน์ จุดขยับได้ดี OPEN FRAME สมจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2019, 05:07:02 PM โดย gon pumjorn »

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 14, 2019, 08:42:14 AM »

Grimgerde จะว่าไปมันก็สวยดีนะครับ ผมเองก็เกือบๆจะซื้อ

ดีไซน์ จุดขยับได้ดี OPEN FRAME สมจริง
มันสวยเนอะครับ ที่จริงบาเอลก็สวยในเมะ แต่พอออกเป็นโมดูมันไม่สวย

แต่เจ้าตัว Grimgerde ก็เอวคอดเหมือนกันนะครับ

วันนี้แอบไปสด้อมๆร้านโมมา อยากได้หลายตัวเลย แต่ต้องตัดใจ ซื้อแค่สีมาแทน หุหุ
ก็ใช่แหละครับแต่ถูกชะตากว่า เลยซื้อเพราะลำเอียง 555