ผู้เขียน หัวข้อ: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....  (อ่าน 239163 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2020, 10:40:24 PM »
  :iconvsign: ชอบ เพลงเวอร์ชั่นสองครับ คสาสสิคมาก กันดั้มยุคนี้มีเเต่ เพลงเเนวร้อคๆ :iconpanic: เเถมฟังติดหูยากมาก

• กัน-โอตะ
  • *
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2020, 10:43:15 PM »

อันนี้ เลโอ ออกมาเวอร์ 2 เเล้วมั้ง เหล่าอัศวินเเห่งดาวเเห่งเเสงสว่าง ยี่ห้อนี่มีอีกหลายตัวน่าสนใจมาก สูง 23 ซมได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2020, 10:47:47 PM โดย gon pumjorn »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2020, 10:46:32 PM »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 01:14:05 PM »
LeO เป็นสำเร็จรูปหรือทำสีครับ ตัวใหญ่ไม่มากเท่า1/144เอง

เพลงZ ver.2 ก็เพราะดีครับ ผมชอบพอๆกัน ฟังแล้วได้feeling เช่าVDO มานั่งดูสมัยก่อนเลย ver แรก ก็ตื่นเต้นละ พอMk2พังก็ค่อยเปลี่ยนเป็นver2 ไม่รู้ติดลิขสิทธิ์อะไร หรือมันเพราะมาก ทำให้หาฟังยากตามแผ่นBluray

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 02:18:44 PM »
LeO เป็นสำเร็จรูปหรือทำสีครับ ตัวใหญ่ไม่มากเท่า1/144เอง

เพลงZ ver.2 ก็เพราะดีครับ ผมชอบพอๆกัน ฟังแล้วได้feeling เช่าVDO มานั่งดูสมัยก่อนเลย ver แรก ก็ตื่นเต้นละ พอMk2พังก็ค่อยเปลี่ยนเป็นver2 ไม่รู้ติดลิขสิทธิ์อะไร หรือมันเพราะมาก ทำให้หาฟังยากตามแผ่นBluray
ทำสีสำเร็จครับคุณบอย ขนาดก็ไม่ค่อยใหญ่นัก

ตอนเเรกเห็นMK2 ครั้งเเรกในหนังสือ อนิเมท OUT OF ORDER ผมก็เเอบนึกไปว่านี่คือเซต้ากันดั้ม 555 ตามชื่อเรื่อง   :iconfreak: เป็นครั้งเเรกจริงๆ ส่วนตัวตอนนั้นไม่เคยคิดว่า กันดั้มมันจะเติบโตมายาวนานได้ขนาดนี้ พูดถึง วิดีโอ นึกถึงยุคเทปเช่าเลย  :iconnasty:

ปล เปิดตัวอันเเรก ไฟนอลดีไซน์ Z ยังไม่ออกมาเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2020, 08:22:57 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 09:03:47 PM »
พูดถึงAnimate Out ผมนี่ขอบมากครับ มากกว่า Zero หรือ TV Line อีก มีการ์ตูนชอบหลายเรื่องเลย Guyver , บ้านพักคนเพี้ยน

พูดถึง Z Gundam ผมยังเถียงกับเพื่อนเหมือนกันว่าหุ่น Z ชื่อ G-Defencer ส่วนZ Gundam เป็นชื่อภาค 555

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 09:26:13 PM »

พูดถึง Z Gundam ผมยังเถียงกับเพื่อนเหมือนกันว่าหุ่น Z ชื่อ G-Defencer ส่วนZ Gundam เป็นชื่อภาค 555

ใช่เลยๆ ผมก็คิดเเบบนั้นเเหละ เพราะข้อมูลน้อยมากๆ เเบบว่าไม่รู้เรื่องอะไรเลย  :icondizzy: ได้อารมณ์เเบบเด็กๆที่ไม่รู้เรื่องอะไรดี

ตอนนั้นกลับมาจากเรียนเย็นๆ ต้องไปเเวะดูร้านหนังสือตลอดว่ามีอะไรออกบ้าง นึกถึง การ์ตูนอย่าง ไนท์เบิร์ด ครูดโนโฮชิ อาริอ้อนจัง
เป็นความบันเทิงราคาถูกจริงๆ  :iconwish: 

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2020, 09:46:55 PM »
พูดถึง อาริอ้อน คนเขียนนี่เขาเขียนอีกเรื่องที่พระเอกไปอยู่กับพกกบฏอัฟกันนี่คุ้นไหมครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2020, 05:50:59 AM »
พูดถึง อาริอ้อน คนเขียนนี่เขาเขียนอีกเรื่องที่พระเอกไปอยู่กับพกกบฏอัฟกันนี่คุ้นไหมครับ

ก็ยาส นี่เเหละครับคุณBOY
เรื่องนั้นก็คือ ครูดโน โฮชิครับ คุณบอย
เรื่องนี้หาภาพยากมากดูภาพอื่นๆละกัน

ครัชเชอร์ โจ

ไรดีน

อาริอ้อน
 พูดถึง ยาส ก็ต้องคิดถึงรูปสีน้ำสวยๆของเเกทุกที เฮ้อ ลายเส้นงดงามจริงๆ

ยาสนี่ผลงานมีเยอะจริงๆ   :iconwish:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 02:11:45 AM »
สวย ประทับใจ มีความทรงจำที่ดีๆทึกรูปเลยครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 03:43:14 AM »

สวย ประทับใจ มีความทรงจำที่ดีๆทึกรูปเลยครับ
:iconvsign: ยุคนี้ดิจิตอลหมด งานสีน้ำเเบบการ์ตูนนี้ไม่มีให้เห็นอีกเเล้วมั้ง
จุดเด่นของอ.ยาส อีกอย่างคือเเกวาดหน้าหุ่นยนต์ออกมาได้หล่อจริงๆ

ดูงานอ.ยาสทีไรก็รู้สึกเเบบนี้เเหละครับ

ลิงค์ อันนี้รวมภาพงามๆ
https://www.pinterest.com/tukung69/yas/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 05:39:30 PM »
 อารมณ์การรอคอยวันวางแผงของ tv. line และ Out Of Order ในสมัยนั้น ปัจจุบันคงกลายมาเปนการรอของที่ Pre-order แทนซะละ :iconlol:
นี่ถ้า Model ในยุคนั้นสัดส่วนดี/ขยับได้สุดเทพเช่นยุคนี้คงสมใจสุดๆแน่ครับ จำได้สมัยนั้น แค่ตอนได้ 1/100 Mk-II มามือขยับได้ไม่ติดตายแบบยุคแรกสุดก็ดีใจมากๆ ถึงแม้ประตู Cockpit ก็เปิดไม่ได้ (ยอมหั่น/เจาะเองเลยสุดท้ายคาไว้แค่นั้นเพราะไม่มีบานพับที่จะมาซ่อมกลับ) ชิ้นส่วนสีก็ไม่แยกมาแบบปัจจุบัน โล่ห์ก็หดไม่ได้ bazooka ก็เหน็บหลังเอวที่กระโปรงไม่ได้แต่ก็อิ่มเอมละตอนนั้น อย่าพูดถึง Z-gundam นะครับ ทรงประหลาดมากแต่หน้ากล่อง เทใจให้เลยตอนเอากลับมาบ้าน 450.- เก็บตังกว่าจะได้  :iconhappy:
 ปล.ชอบงานฝีมือ yas เหมือนกันครับ ฝีมือแบบล้วนๆ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 06:18:40 PM »
   :iconwinks: โมเซต้ากันดั้มยุคนั้น เป็นยุคเเรกๆ ของโพลีเเคปเลย เเละข้อเท้าเริ่มโพสเเบบเเบะเอียงได้ ลดการเเข็งทื่อของการโพสท่าไปได้เยอะ

อารมณ์ของโมกันดั้มยุคนั้นคือสินค้าไม่ตรงปก ภาพวาดสวยเเต่โมทำไม่เหมือนครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2020, 12:07:29 AM »

:iconvsign: ยุคนี้ดิจิตอลหมด งานสีน้ำเเบบการ์ตูนนี้ไม่มีให้เห็นอีกเเล้วมั้ง
จุดเด่นของอ.ยาส อีกอย่างคือเเกวาดหน้าหุ่นยนต์ออกมาได้หล่อจริงๆ

ดูงานอ.ยาสทีไรก็รู้สึกเเบบนี้เเหละครับ

ลิงค์ อันนี้รวมภาพงามๆ
https://www.pinterest.com/tukung69/yas/

ชอบครับ ตามที่บอก ทั้งคนและหุ่น ดูงานหุ่นบางตัว หัวใหญ่กว่าปัจจุบันแต่กลับรู้สึกดีครับ

อารมณ์การรอคอยวันวางแผงของ tv. line และ Out Of Order ในสมัยนั้น ปัจจุบันคงกลายมาเปนการรอของที่ Pre-order แทนซะละ :iconlol:
นี่ถ้า Model ในยุคนั้นสัดส่วนดี/ขยับได้สุดเทพเช่นยุคนี้คงสมใจสุดๆแน่ครับ จำได้สมัยนั้น แค่ตอนได้ 1/100 Mk-II มามือขยับได้ไม่ติดตายแบบยุคแรกสุดก็ดีใจมากๆ ถึงแม้ประตู Cockpit ก็เปิดไม่ได้ (ยอมหั่น/เจาะเองเลยสุดท้ายคาไว้แค่นั้นเพราะไม่มีบานพับที่จะมาซ่อมกลับ) ชิ้นส่วนสีก็ไม่แยกมาแบบปัจจุบัน โล่ห์ก็หดไม่ได้ bazooka ก็เหน็บหลังเอวที่กระโปรงไม่ได้แต่ก็อิ่มเอมละตอนนั้น อย่าพูดถึง Z-gundam นะครับ ทรงประหลาดมากแต่หน้ากล่อง เทใจให้เลยตอนเอากลับมาบ้าน 450.- เก็บตังกว่าจะได้  :iconhappy:
 ปล.ชอบงานฝีมือ yas เหมือนกันครับ ฝีมือแบบล้วนๆ

รู้สึกดีๆกับช่วงเวลานั้นจริงๆครับ เห็นเพิ่อนต่อ Mkii 1/100 แล้วเม่ห์มาก ผมต่อได้แค่ 1/144 จำได้น่าจะกล่องละ 160บาท จากร้านสหส่งเสริม สุขุมวิท 101 ให้คุณพ่อพาไปซื้อ ทุกวันนี้ยังต่อไม่เสร็จแต่เก็บไว้อยู่ 30ปีน่าจะได้

:iconwinks: โมเซต้ากันดั้มยุคนั้น เป็นยุคเเรกๆ ของโพลีเเคปเลย เเละข้อเท้าเริ่มโพสเเบบเเบะเอียงได้ ลดการเเข็งทื่อของการโพสท่าไปได้เยอะ

อารมณ์ของโมกันดั้มยุคนั้นคือสินค้าไม่ตรงปก ภาพวาดสวยเเต่โมทำไม่เหมือนครับ  :iconlol:

นี่มันคนร่วมสมัยชัดๆ5555

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2020, 10:11:58 AM »
   :iconnasty: ตอนนั้นผมโดดเรียนบ่อยๆเพราะไปหาดูหนังสือกันดั้มตามร้านหนังสือนี่เเหละ  :iconsweat:  ไปสะพานเหล็กบ่อยมากๆ ราคาโมเดล 1/60 เซต้า 500-700 มั้งนะ เเอบๆซื้อเข้าบ้านโดนจับได้โดนอ่วมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2020, 10:18:32 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 12:51:16 AM »
   :iconnasty: ตอนนั้นผมโดดเรียนบ่อยๆเพราะไปหาดูหนังสือกันดั้มตามร้านหนังสือนี่เเหละ  :iconsweat:  ไปสะพานเหล็กบ่อยมากๆ ราคาโมเดล 1/60 เซต้า 500-700 มั้งนะ เเอบๆซื้อเข้าบ้านโดนจับได้โดนอ่วมเลย

แล้วยังอยู่ไหมครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 05:38:24 AM »

แล้วยังอยู่ไหมครับ

ไม่เหลือเเม้เเต่ทรากครับ  :iconcry: เห็นตอนนี้ก็ยังมีขายอยู่เลยนะครับ กล่องมันสวยดีจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2020, 10:10:42 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 11:18:33 AM »
เห็นด้วยครับ กล่องงามกว่าปัจจุบันเสียอีกครับ (ความชอบส่วนตัวนะครับ)

เคยคิดอยากจะซื้อมาต่อเหมือนกันครับ อย่างนี่ก็ทยอยๆทำอยู่ เหนื่อยดี แต่เห็นแล้วชื่นใจ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 11:42:42 AM »

ดูยากอยู่นะครับ มุมเปอร์เสปคตีบมันเเรงเกินไป ดูไม่ค่อยรู้เรื่อง รกๆ ตัวโมกลืนไปกับฉากหลังเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 02:10:47 PM »
เอามาเทียบให้เห็นกันอย่างนี้ละเห็นภาพเลย ยิ่งMG Z Gundam 1.0ด้วยแล้ว พอกัน