ผู้เขียน หัวข้อ: สี ขาว ของ Skull color  (อ่าน 4136 ครั้ง)

ออฟไลน์ matar

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
สี ขาว ของ Skull color
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 09:56:02 AM »
สวัสดีครับ  ผมเคยได้ยินหรือไปอ่านรีวิวมาว่าสีของ skull color ว่ามันดีมีคนแนะนำเยอะ แล้วอยากลอง เพราะว่าตอนนี้ใช้สีของกันเซ่อยู่แต่พอทำสีขาวทีไรต้องพ่นทับกันจนเหนื่อยเลยกว่าจะขาวได้ถูกใจเพราะเนื้อสีมันใสมาก เพื่อนๆหรือพี่ คนไหนเคยได้ลองใช้สีขาวของ skull color อยากทราบว่ามันพ่นขาวได้เร็วดีไหมและต้องพ่นทับหลายรอบไหมครับ  สีขาวนี่ผมทำละเหนื่อยสุดแล้วเปลืองสีไปเป็นครึ่งขวด  อยากทราบไปประกอบการตัดสินใจซื้อหน่ะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: สี ขาว ของ Skull color
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 09:23:45 PM »
ไม่เคยลองใช้เหมือนกัน แต่ผมใช้สี Gunze เช่นกัน เวลาจะพ่นขาว ผมมักจะรองพื้นด้วย Mr. Base White ก่อนครับ ช่วยได้อยู่

ออฟไลน์ matar

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 11:58:00 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับคุณบอย งั้นขออนุญาตถามเพิ่มเติ่มเล็กน้อยนะครับ แล้วถ้าพ่น Mr.base white ก่อนพ่นสีขาวเราจะสังเกตุยังไงครับว่าพ่นไปถึงไหนหรือมันเป็นสีขาวคนละโทนกันสังเกตุได้ครับ :icondizzy:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 06:42:56 AM »
สีขาว Skull ดีเลยครับ ถูกด้วยปริมาณเยอะ พ่นเเผลบเดียวขึ้น แถมไม่ต้องผสม แต่ในระยะยาวไม่รู้มันเหลืองหรือปล่าวนะ มาตอบช้าไปหน่อยอุๆ  :iconwinks: เลิกกันเซ่ขาวไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2018, 06:44:41 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 10:42:15 AM »
..แล้วถ้าพ่น Mr.base white ก่อนพ่นสีขาวเราจะสังเกตุยังไงครับว่าพ่นไปถึงไหนหรือมันเป็นสีขาวคนละโทนกันสังเกตุได้ครับ :icondizzy:

โดยส่วนตัวผมพ่นMr.Base White บางๆ จนเต็มพื้นที่ ให้เต็มสีพื้นเดิม บางครั้งแทบจะรู้สึกว่าใช้สีนี้ไปเลย ไม่ต้องพ่นสีขาวก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบ

สีขาว Skull ดีเลยครับ ถูกด้วยปริมาณเยอะ พ่นเเผลบเดียวขึ้น แถมไม่ต้องผสม แต่ในระยะยาวไม่รู้มันเหลืองหรือปล่าวนะ มาตอบช้าไปหน่อยอุๆ  :iconwinks: เลิกกันเซ่ขาวไปเลย

ต้องลองบ้างละครับ