ผู้เขียน หัวข้อ: [HG] GN-009 Gundam Seraphim  (อ่าน 4829 ครั้ง)

ออฟไลน์ matar

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
[HG] GN-009 Gundam Seraphim
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 05:14:52 PM »
สวัสดีครับ หลังจากตัวแรกที่ทำเสร็จไปก็มีไฟอยากทำตัวที่สองตัวเลยกำลังสนุก เลยเลือกทำ เซราฟิมกันดั้มครับ สำหรับตัวนี้นี่ผมชอบที่มันดูผอมเพรียวและหน้ากันดั้มกลางตัวของมันนี่เป็นเอกลักษณ์มาก ผมชอบสีดำล้วนๆแบบดั้งเดิมของัน ก้เลยตั้งใจทำให้เหมือนตามต้นฉบับเดิม ใช้เวลาแปปเดียวครับตัวมันเล็กมากก ดีเทลก็น้อย

สีที่ใช้ก็ส่วนใหญ่ผสมตามใบต่อเลยครับ
black - midnight blue
white - white ghost ของ rs
red - red madder
yellow - orange yellow + yellow + white
gray - neutral gray + black
clear green - metalic green
จบงานด้วยเคลียร์ด้าน rs เหมือนเดิม

ตอนแรกจะทำตอนเปิด face burst แต่ขยับละสีถลอกไปเลย เลยเข็ดเลย ขอไม่เปิดละกัน :iconfreak: :iconcry:

แอบขโมยปืนชาวบ้านมาถือสะหน่อย เพิ่ม action  :iconnasty:

สุดท้ายถ่ายคู่กับบรรดาหุ่นของหนุ่ม(สาว)แว่นทุกภาค

แนะนำติชมได้เต็มที่เลยค้าบจะพยายามฝึกฝีมือต่อไปเรื่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2019, 05:17:31 PM โดย matar »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [HG] GN-009 Gundam Seraphim
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 05:43:35 PM »
ทำงานได้เร็วมากเลยครับ และดูเป็นคนทำงานเรียบร้อย ชอบการใส่ใจในการถ่ายรูปและการให้แสงเงาครับ มีหน้าชัดหลังเบลอ แบบสมัยใหม่เรียกPortrait ในมือถือ

ผมเองก็ชอบหุ่นของหนุ่มแว่นเหมือนกันครับแต่เป็นเวอร์ชั่นล่ำบึก Virtue

ชื่อ “matar”มีที่มายังไงครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [HG] GN-009 Gundam Seraphim
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 05:43:48 AM »
 :iconvsign: เห็นเเล้วอยากต่อบ้างครับ ไม่ได้ทำนานเลย

ออฟไลน์ matar

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2019, 01:49:36 PM »
ทำงานได้เร็วมากเลยครับ และดูเป็นคนทำงานเรียบร้อย ชอบการใส่ใจในการถ่ายรูปและการให้แสงเงาครับ มีหน้าชัดหลังเบลอ แบบสมัยใหม่เรียกPortrait ในมือถือ

ผมเองก็ชอบหุ่นของหนุ่มแว่นเหมือนกันครับแต่เป็นเวอร์ชั่นล่ำบึก Virtue

ชื่อ “matar”มีที่มายังไงครับ

ขอบคุณครับตัวนี้มันบังพ่นไม่ค่อยเยอะครับผมเลยทำไว ชื่อ"matar"นี่ผมเอามาจากหนัง แบทวีซุปครับ ฉากที่เขาสองคนหยุดต่อยกันเพราะเรียกชื่อแม่ของทั้งสองคนว่า มาธารครับ ผมว่ามันดูแปลกๆดีหยุดต่อยเพราะชื่อแม่ เลยนำมาใช้เป็นชื่อครับ 5555555

:iconvsign: เห็นเเล้วอยากต่อบ้างครับ ไม่ได้ทำนานเลย

ปลุกไฟให้พี่ๆเพื่อนๆในบอร์ดครับ อยากรับชมงานงามๆของคุณกอนบ้างครับ  :icongift:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2019, 06:30:53 PM »

ขอบคุณครับตัวนี้มันบังพ่นไม่ค่อยเยอะครับผมเลยทำไว ชื่อ"matar"นี่ผมเอามาจากหนัง แบทวีซุปครับ ฉากที่เขาสองคนหยุดต่อยกันเพราะเรียกชื่อแม่ของทั้งสองคนว่า มาธารครับ ผมว่ามันดูแปลกๆดีหยุดต่อยเพราะชื่อแม่ เลยนำมาใช้เป็นชื่อครับ 5555555

อ๋อ เป็นชื่อผู้หญิงนี่เอง ผมนึกว่าคล้ายๆ Mater ตัวละครรถใน CARS