ผู้เขียน หัวข้อ: SD SANGOKU SOKETSUDEN ZHAO YUN 00 GUNDAM  (อ่าน 5786 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonbey

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
SD SANGOKU SOKETSUDEN ZHAO YUN 00 GUNDAM
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 05:24:54 PM »
ไม่ได้ทำคลิปไปหลายเดือนเพราะเริ่มสนใจการทำสี จึงเกิดเป็นงานนี้ขึ้นมาครับ  :iconvsign:

ตัวนี้เป็นงานแอร์บรัชครั้งแรกของผมมีจุดผิดพลาดเยอะมากยังดีที่ผ่านมาได้ 555
สำหรับงานนี้ที่ผมเลือก SD มาลองทำเป็นตัวแรกเพราะคิดว่าคงจะทำง่ายที่สุด (คิดผิดอย่างแรง)
สิ่งที่ผมทำก็มีการอุดขัดรูต่างๆ ที่เขา ลำตัว มือ และขา และทำการบังพ่นทุกส่วน
ผมพยายามจะทำให้เหมือนรูปต้นแบบที่สุดแต่เพราะความผิดพลาดและขี้เกียจเลยออกมาได้เท่านี้ครับ
หวังว่าทุกคนจะชอบผลงานตัวแรกของผมนะครับขอบคุณครับ
คอมเม้นติชมได้เต็มที่เลยครับ :iconcry: #chanbon

สีที่ใช้
#RaditzStudio
black ghost
easy clear aqua blue
easy clear extra gloss
easy clear flat
ms ultra white
stardust silver
gloss steel
stardust gold
stardust light gold
primer surface white

#skullcolor
metal blue
metal red

ชมภาพรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในที่นี่ครับ
www.facebook.com/chanbonstudio

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: SD SANGOKU SOKETSUDEN ZHAO YUN 00 GUNDAM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 06:55:37 PM »
ดูดีมากเลยครับ 3ก๊กรอบนี้ เล็งๆใว้หลายตัวเลยแต่ยังไม่ได้ซื้อสักตัว

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: SD SANGOKU SOKETSUDEN ZHAO YUN 00 GUNDAM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 09:09:59 PM »
ชื่นชมความอดทนแรงกล้ากับตัวแรกจริงๆครับ เพราะลองกับงาน SD ทั้งงานประกอบและงานสี

งานออกแบบสามก๊กใหม่สวยจริงครับ ยิ่งเห็นผลงานที่ทำออกมาบวกกับการถ่ายรูปนำเสนอดูแล้วสวยทีเดียว ส่วนในภาคการ์ตูนลองเปิดดูใน youtubeแล้วมาแปลก เป็นแบบการ์ตูนนิ่งให้อ่านเป็นช่องแต่มีเคลื่อนไหวเล็กน้อย

https://youtu.be/-paktO7wTuQ

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2019, 07:17:03 PM »
ไลน์นี้นี่ทำสียากระดับต้นๆเลยนะครับ  :iconlol: